Lệnh AUDUSD TF m15 ( 12 ngày mới TP)

Nhờ anh em góp ý thêm về lệnh này:
Đầu tiên ở h1 khoảng giá hiện tại gần với mình nhất đang là xu hướng giảm

Giá xuống đến vùng không là gì lại bật lên thì mình có cơ sở dự đoán giá sẽ phải xuống tiếp → canh lệnh sell
Nhưng nó lại đi lên, vậy đi lên đến đâu?
Xét TF m15:

Mình thua 1 lệnh ở klv fake và 1 lệnh mới TP

7 Lượt thích

trước khi giá chạy thì m cũng phân vân như bác nhưng sau khi giá chạy rồi thì có lẽ klv h1 thực sự nó nằm vùng trên kia nhưng vào lệnh để sl cẩn thận như bạn quá ok rồi

à còn câu hỏi nữa là ở lệnh tp thứ 2 sao bạn ko để tp tận đáy xu hướng giảm vậy

1 Lượt thích

Lúc đầu mình cũng để dưới đáy nhưng sau đó ăn non cũng đc 3R rồi nên cắt tay bạn ak

2 Lượt thích

hihi hỏi vậy vì m đang có lệnh sell về đó sợ có điều gì bất thường

2 Lượt thích

gồng xuống dưới đáy cũng khả thi mà bạn, có điều phải đợi thêm, mình tâm lý chưa vững nên ăn non rồi :3rd_place_medal:

1 Lượt thích

Chúc mừng b. B rất kiên nhẫn đấy. Nếu là mình vào lệnh này thì có lẽ đã hòa vốn mất rồi

1 Lượt thích

Đây là đoạn bạn nói là sóng hồi

Theo mình là xu hướng,xem ở m15 mình phân vân (1) và (2), ưu tiên 1 hơn
Sau đó thì giá vẫn phá qua cả (1) và (2) càng cũng cố thêm quyết định vào lệnh bán

Nó chạy đc hơn 1R rồi bật lên, nhưng chưa tạo cấu trúc tăng nên kệ thôi bạn

1 Lượt thích

đợi 12 ngày bác cũng khá kiên nhẫn đấy
:smiley:

1 Lượt thích

cảm ơn bạn, mình vào vốn ít nên cũng thoải mái

1 Lượt thích

vãi lúa. :frowning: 12 ngày gồng lệnh. mình chắc cả đời ko gồng được lệnh nào thế này.

1 Lượt thích

hihi, mình đang đặt kỷ luật cho bản thân
Vào lệnh ít lại + xem ít cặp ( hiện tại mình chỉ xem 3 cặp) +chỉ vào lệnh ở khung m15 ( ko đc xuống khung nhỏ hơn) khung nhỏ hơn chỉ để lọc nhiễu.

2 Lượt thích

em gồng lệnh 3 ngày mà đã mất kiên nhẫn lắm rồi. mà trong khi lệnh bác giá còn sideway trên vùng sl lâu như thế mà bác vẫn giữ được. tại hạ bái phục :smiley:

1 Lượt thích