Lệnh AUDUSD của dân amateur

Chào các anh em hội quán. Mình là thành viên mới, biết phương pháp của AD Trung và Forex chỉ được vài tháng gần đây, hiên tại mình vẫn đang trade TK demo, SML thì vẫn thường xuyên, nhưng hiện tại vẫn cố gắng tập luyện. Mong các ae hội quán cũng đừng nản chí mỗi khi SML nhé. Sau đây mình muốn chia sẻ góc nhìn của mình về cặp AUDUSD mong các bác góp ý thêm để cùng nhau tiến bộ. Vì mình trade demo nên tâm lý vào lệnh không áp lực như trade thật, nhưng cùng bàn về phương pháp cũng như cách vào lệnh của mình nhé. Đây là lệnh mình đã vào

mình cho rằng H1 tăng và vùng như hình trên là đây là KLQT H1

M15 thì lại đang giảm

Tuy nhiên giá đã về KLQT tại mô hình hai đáy, đáy sau có mô hình nhấn chìm đẹp, nên mình vào lệnh thời điểm đó và khi giá về đáy cũ của M15 mình dời SL về hòa vốn. Tại mình nghĩ vô như vậy hoặc là huề nếu giá đi theo xu hướng giảm của M15, còn tăng lên theo H1 thì quá đã, nhưng thật ra mình thấy mình cũng may mắn, vì nếu giá mà tạo mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm M15 thì không kịp dời SL về hòa vốn rồi ạ

7 Lượt thích

Bạn nhận định trường hợp này rất tốt đấy, đi theo cái xu hướng lớn. Mình hôm qua cũng vào 1 lệnh ở đây. Thân!

2 Lượt thích

H1 thì theo mình chưa rõ ràng lắm. M15 M30 thì rõ ràng rồi. Chúc mừng bạn!

1 Lượt thích

Trường hợp này mình đợi hẳn giá hình thành cấu trúc tăng khung m5 rồi vào lệnh nhưng mà hụt

Có bác vào bị thua ở lệnh này như em k ạ? TP 7R mà đc có 2R
k hiểu tại sao nó lại đảo chiều như trên?

3 Lượt thích

Mở khung D thì thấy râu nến chạm vào vùng bán mạnh. Vào khung H4,H1 thì thấy giá chưa về đâu. Những vùng giá key khung D rất nguy hiểm​:confused::confused:. Cũng có thể là hồi của khung H4 vì m15 và H1 tăng rất lâu rồi.

2 Lượt thích
  • Tui limit ở klv trên và oẳng luôn :rofl: :rofl: :rofl:
1 Lượt thích

Các mỗi người vẽ vùng giá khác nhau mà cũng chả có quy chuẩn gì, chủ yếu mọi người thường vẽ theo Supply Demand nên việc đặt TP trc khi giá gần đến vùng đỉnh đáy thì nên chốt, còn xác định gồng lời thì qua 1 đêm chuyện giá quay lại SL là bình thường. bạn đc 2R chúc mừng bạn.
Thân!

1 Lượt thích