Lênh AUDUSD 16/06 phân tích này có đúng không

Mình đã bị thua vài lệnh khi giá phá vỡ đỉnh cũ, lên lần này mình cẩn thận nhưng không vào lệnh

Nhưng mình đã không vào vì

3 Lượt thích

Hôm qua có tin cực mạnh của USD. Cũng không nên đặt lệnh. Nếu chẳng may ra tin nó đi ngược lên trên thì dù có đặt sl, nó cũng sẽ bị trượt giá gấp mấy lần kioanr cắt lỗ.

1 Lượt thích

Tháng trước mình thua liên tiếp cũng chỉ vì cái lệnh phá vỡ đỉnh cũ, không hiểu sao vẫn bị rối

a review cái lệnh đó e hóng hớt với.

Theo mình nghĩ thì bạn phân tích đúng rồi
Rất nhiều ace cũng phân tích như vậy nhưng chủ yếu tp ở GU, UCAD(ngược lại)

A có vài lệnh như này

1. Lênh AUDUSD

2. Lệnh GBPUSD

1 Lượt thích

tôi TP có 1.6600 thôi

1 Lượt thích

Mình cũng khớp lệnh này nhưng sau khi giá chạy đc 1R thì rời Sl về entry và kết quả là hoà vốn. Đen vâu!

2 Lượt thích

mấy TH này e cũng SL a ạ.

cùng suy nghĩ với chủ thới , nhìn H1 mới có 1 cây phá qua nên cũng không vào , nhìn nó chạy thèm vl mà thôi chắc kèo :joy:

2 Lượt thích

Bài học a rất tâm đắc của Sonpham :
“Lệnh buy sau khi vừa đảo chiều thì sẽ rất đẹp nhưng nó chỉ có tỉ lệ thắng cao khi chưa vượt qua đỉnh cũ thôi bạn.
Sau khi đã qua đỉnh cũ thì còn có các TF lớn hơn góp mặt của bên bán.”

2 Lượt thích

đồng quan điểm, mình đã thử nhiều lần
ko cần nhìn nhiều TF chỉ cần trong TF vào lệnh nếu xh đổi chiều, đợi hồi về và thuận theo xh mới là tp được ở đỉnh cũ (vì là đầu xh nên xác suất rất cao, ko dám nói 100% nhưng hình như chưa trượt phát nào)
đôi khi chúng ta chỉ kiên nhẫn đợi những kèo như vậy cũng đã thành công rồi, nhưng đợi bao giờ cũng khó cả

Lệnh này nó đã phá qua đáy cũ rồi, nếu muốn vào lệnh sẽ phải xem tổng thể từ vùng bên trái nhìn sang, xem có vướng gì không thì mới có thể vào lệnh.

Son nghĩ phá rồi a, mới có 1 cây 15’

Phá M15 tăng r

3 Lượt thích

Đây đúng là sóng hồi có xu hướng và phá vỡ xu hướng, không chạm vào kl khung lớn hơn, có lúc vẫn bị chập chút :upside_down_face:

Theo mình là thế này, cùng quan điểm với @sonpham1

2 Lượt thích

Thêm nữa trước đó là sóng hồi, vào lệnh quá đẹp luôn

1 Lượt thích

Theo mình giá chạm H4 tăng rồi đi lên sao bạn sell đc.

vùng nào h4 bác nhỉ?