Lệnh AU ngày 15/4

Mình mới trade lệnh đầu tiên dính ngay sl
Mn cho mình biết tại sao với để mình rút kinh nghiệm

2 Lượt thích

Có lẽ vì giá đã về tới vùng đáy cũ của H1 nên nó tiếp tục xu hướng giảm bạn ạ. Mình cũng SL lệnh này.

Chạm đây cũ H1 rồi bạn. Đi theo xu hướng M15 thường sẽ có cơ hội để dịch sl nhưng lần này thì ko. Đen thôi

1 Lượt thích

Mà giá chạm lần 1 bạn ko vào (nếu vào thì đã có cơ hội dịch sl về entry rổi). Lần 2 thì rủi ro đã tăng hơn nhiều rồi

2 Lượt thích

Bạn cần xem xét hết các tf 1 lượt nhé, trong trường hợp này giá đã quay về đáy cũ H1.

1 Lượt thích

Theo mình thấy thì trước đó là 1 lực giảm rất mạnh.Sau đó hồi lại chỗ mà bạn bảo k là gì cả,và giá quay đầu đi xuống.Nhưng n đi xuống có đỉnh đáy.Nếu là mình,mình sẽ k đặt sell limit ở chỗ b cho là KLV của m15.Vì mình thấy lực bán đang rất mạnh,mình sẽ chờ nếu giá bật lên phá qua cái KLV của xu hướng đang giảm(chỗ màu vàng mờ ấy).sau đó đợi xác nhận thì có thể vào lệnh mua lên.

VÙNG bạn nói không à gì chính là key của m15 trước, b nhìn kỹ hơn ở m5 nhé

1 Lượt thích

con AU lúc này chạy nhập nhằng chỗ đấy ghê bác nhỉ , e là e k dám vào lệnh luôn =))

1 Lượt thích

khung nhỏ cũng trade được.nhưng khung lớn thật giả lẫn lộn.

không là gì cả là thế nào , bác cứ dập khuôn thế thì chết , kể mà đoạn đấy vẫn là nến đỏ ngon dài thì được , chứ cơ mà sóng mượt thế kia đến khu đấy còn phải gấp khúc 1 tẹo rồi mới đi xuống dk thì sao lại là không gì cả là thế nào :grin:

Em xem mấy TF vào được lệnh sell. Giá vừa chạm vào điểm đặt lệnh rồi đi xuống ăn được 5R :smiley:

2 Lượt thích