Lệnh AU ngày 1/3 giá stop hunt Ob - mọi người cùng vào thảo luận nhé!

Xin chào cả nhà Lệnh AU của mình hôm 1/3 - Mình xác định xh vùng giá đi tới chưa là gì nên quyết định tìm điểm mua lên - tại lelevel Quan trọng ko có Ob csd - đằng sau có Ob csd nên mình dự giá sẽ stop hutn về khối ob đằng sau - và mình đặt limit luôn - nhưng trong TH này giá đã stop hunt cả OB

Vậy ace cùng tham khảo xem kèo này do mình xác định sai chỗ nào hay là giá đã stophunt Ob !

2 Lượt thích

Chào a, theo góc nhìn cá nhân e thấy thế này:

1. theo quy tắc của e thì ob sẽ không có SH mà chỉ có phá hay không thôi
  2. đoạn này giá di chuyển ruộng bậc thang nên e cũng k chắc đâu là KLQT
  3. giờ cứ cho rằng phân tích của a là đúng thì giá có thể hồi về KLQT, SH ob sau nó hoặc giá đi theo lý thuyết dow và trong trường hợp này giá đã đi theo lý thuyết dow, SH nơi bắt đầu xu hướng
1 Lượt thích

image

Vào ngày ra tin tức cách tốt nhất là đợi xác nhận rồi hãy vào lệnh hạn chế tối đa vào lệnh limite, vào những lúc ra tin spread thường khó lường, cho dù bạn vào lệnh đẹp cỡ nào thì khả năng cao cũng sẽ bị SL hoặc không khớp lệnh hoặc không TP được do spread.

2 Lượt thích

Bác có thể xem lại bài lý thuyết dow ver 2 sẽ hiểu. Ob này chỉ là CTTT khung nhỏ nên giá vẫn phá qua và đi theo xh khung lớn

Mình thấy ở trên có mấy điểm không hợp lý:

1. Chỗ Bạn vẽ là KLQT thì mình xem chỉ là 1 cái cản bình thường vì giá chưa phá thật để tạo KLQT;
  2. Cả đoạn tăng đó khó xác định cấu trúc, nên OB chỗ bạn vẽ ( vẽ đúng là OB khung nhỏ) vào lệnh thì cũng không an toàn;
  3. Còn OB như bạn vẽ, thì vẽ chưa hợp lý với OB là khung lớn (nếu vẽ hợp lý ở đó OB khung lớn đã sử dung).

Còn đây là góc nhìn của mình khu vực đó.

6 Lượt thích

thanks mn đã góp ý !