Lệnh AU cuối tuần

Dạo này hội quán im ắng quá nên mình làm 1 lệnh xin ý kiến mọi người xem phải lếu lều k vì giá đang bị kẹp giữa M15 và H4. Tuần này mình vồ hụt 2 lệnh cũng hơi chán, bị SL cặp chéo 1 cách dở hơi, bị sl huề 1 lệnh GU và cuối tuần được 1 lệnh AU này.
Bạn đầu M15 mình định thế này.

Về sau mình thấy giá chạy như này. Nó hồi về fibo rồi tạo xu hướng tăng nhỏ.

Nên mình đặt limit tại đây. Thực ra lúc mình đặt tại klv quan trọng M5 nó k dính mà nó chạm đỉnh cũ đi lên mình đã cắt lệnh buy. Sau nay thấy nó hồi về mạnh cũng hơi phân vân nhưng mình quyết định đánh theo M15. Và đã TP đạt 2.5R.

TP xong thì mình k vào lệnh sell như nhận định ban đầu nữa vì giá đi lên tạo xu hướng đỉnh nó gần điểm sell rồi nên mình bỏ nghỉ trade.
Tuần này mọi người trade thế nào cùng đưa lên mọi người thảo luận nhé!

16 Lượt thích

Cuối tuần vẫn thu đc phí từ Market chúc mừng a kk

2 Lượt thích

Chúc mừng anh Quyết nhé, đôi lúc những lệnh đơn giản, nhỏ như vậy, lại mang lại lợi nhuận rất tốt cho chúng ta!

2 Lượt thích

Tks em! Hehe. :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

Tks Em! Chuẩn bị qua xem e review đây.

1 Lượt thích

Bác quan sát giống mình con này ghê. Lệnh buy thì mình vào M5 và đặt buy stop nhưng cuối cùng nó lại về key lv phía dưới nên hủy lệnh. Còn lệnh sell thì mình đặt limit và vẫn đang gồng :smiley:

Chị chưa xem kỹ đồ thị con này, lần sau review nhớ trình bày cả các khung khác để người đọc ko phải mở đồ thị ra phân tích lại nha em ( nhất là với người lười như chị), hehe

2 Lượt thích

May mà e bỏ lệnh Sell ko lại ăn cả 2 đầu thì lại ăn được nhiều R quá. :grinning:

4 Lượt thích

M cũng buy lệnh này và bị sl.đặt sl ngắn quá.zzz…
Vào m5 sẽ thấy cấu trúc tăng.buy như sgk.

2 Lượt thích

Hehe. Phải lấp lửng hở hở tí nó mới thích chị ơi.kaka

2 tuần nay vã quá nên được lệnh mừng hết sức anh ạ. Đúng là nhiều khi 2R hay 3R đã là sướng lắm rồi.

uh mình đặt 8pip mà còn hết hồn bạn.

1 Lượt thích

Chúc mừng a zai,market vừa đi vừa lết thế này 2.5R là quý lắm r,mà a để ýcanh fibo với đi theo sóng hồi hay quá.:+1:

Kinh nghiệm rút ra: Phải linh hoạt nhìn thị trường; không được máy móc. Chỉ cần đánh theo xu hướng 1time là rất tốt rồi; tìm được điểm giá về đến; 2R hay 3R không quan trọng. e đang gõ lại để tự rút kinh nghiệm cho bản thân, chúc mừng bác ah

1 Lượt thích

Trường hợp của mình là mình nhìn 2TF M15 và M5 nó đi giống nhau là mình chơi ấy.

Tối thứ 6 e chốt được lệnh EURNZD cũng khá ồn cho tuần vừa rồi!

1 Lượt thích

Mình cũng dính SL do đặt sl ngắn :sweat_smile:

2 Lượt thích

hay quá. con này mình toàn bị dính SL xong mới chạy.

1 Lượt thích