Lệnh A/U ngày 14/9/2021

1 lệnh AU mới chạm tp :blush: mình phân tích có hơi dài dòng nhưng mọi thứ từ lúc mình nhìn thị trường và đợi cơ hội thì khá là nhanh. Mình cũng khá fomo trước khi vào lệnh này vì trước đó mình có vào 1 lệnh limit nhưng dính hoà vốn nên mình ngồi lại và nhìn thị trường. Mình mới tham gia hội quán phân tích có gì lủng củng anh em vào đóng góp để mình cùng cải thiện. Cùng coi mình phân tích nhá:

2 Lượt thích

Lệnh này m thấy giống lệnh gu của mình mà gu mình vừa bị sl chưa rõ nguyên nhân :frowning:

1 Lượt thích

Gu mình cũng có vào lệnh mà bị hoà vốn chớ không sl do mình xuống khung 5p dời sl ở keylv quan trọng 5p á bạn xuống thì có thể thấy. Nói chung là may mắn :))

m cũng vừa tp lệnh như này

1 Lượt thích

chúc mừng bạn nhé ! tuân theo quản lý vốn, cấu trúc thị trường và chút may mắn thì dễ cán tp :blush:

1 Lượt thích

Mình nghĩ bạn vào lệnh ở đây khá là nguy hiểm, giá lúc bạn vào lệnh hoàn toàn có thể tạo mô hình 2 đáy và đi lên trong một xu hướng tăng của m5, chỗ b bảo không là gì cả mình thấy khá gần cái đáy trước đó, chỗ kia vì giá đã về đến KL quan trọng của M15 nên mới đảo chiều đâm xuống luôn.

1 Lượt thích

1 phút

Nhìn lại thì mình nghĩ khá may mắn. nó tạo mô hình 2 đáy ở m15 nhưng không đâm lên mà đi xuống do mình nhìn ở khung nhỏ nó tạo cấu trúc giảm nên mình vào lệnh. để mình note lại chú ý. Cảm ơn bạn nhắc nhở, mình nghĩ nếu mình đợi thêm thì mô hình 2 đáy nó không đâm lên mà đi xuống lúc nó hồi lại mình vào lệnh nó sẽ đẹp hơn nhỉ.

1 Lượt thích

Mình thì kì vọng cao hơn và vẫn đang gồng =))

1 Lượt thích

xoá lệnh đang chạy đi bác k lại bay màu :))

mình đang gồng lệnh thôi chứ có đưa ra dự đoán gì đâu bạn :))

1 Lượt thích

lệnh chưa đóng bạn ạ :))
image