Lâu rùi không lên hội nhóm mình

Chào các anh em,

Hôm nay, Mình sẽ chia sẻ quá trình phân tích và vào lệnh vàng lúc 19h15 ngày 12/12 để ae tham khảo nhé.

• Phương pháp trade chính của mình là phương pháp SDZ (Suppply - Demand zone) – tạm dịch là phương pháp cung cầu kiểm sóat.

• Ngoài ra mình còn kết hợp thêm cả phương pháp Volum VSA và SMC. Những phương pháp này chắc hẳn là các anh em cũng đã nắm được nên mình xin phép không nói sâu nữa mà sẽ nói luôn vào quá trình phân tích và vào lệnh nhé.

Đầu tiên, mình phải xem xét xu hướng chính tăng hay giảm. Tại đây, mình xét thấy xu hướng chính đang là xu hướng giảm trên khung H1 và tại vùng H1 mình xác định được OB sạch chưa được sử dụng.
image
Khi giá về vùng OB H1 Về m1 để xác nhận sự conftrol chắc chắn của Sz , dz xem vùng đó có hold dc giá không? Và để mình bop sl được tối ưu nhất
Đây là khung M1 anh em nhé:
image

• Tại khung m1, dấu hiệu đầu tiên mình nhận thấy đó là có 1 cây nến tăng với volum rất lớn → chứng tỏ cái gì?..Chứng tỏ đang có lực mua rất lớn ( Mình hay gọi là điểm mua cuối cùng của phe mua trước khi bị control lại)
    • Sau đó mình vẽ ra 2 vùng canh là vùng: Supply Zone (1) Và vùng Demandzone (2) để xem giá phản ứng như nào.
    • Mình theo dõi khi giá chạy về vùng Demand (2) có phản ứng tại vùng đó, sau đó giá có 1 cú choch râu qua vùng DZ. Ở vùng này có 1 lực mua lên rất mạnh thể hiện bằng cây nến tăng rất mạnh kết hợp với volum VSA như mình đã nói trên.
    • Đến thời điểm này chúng ta sẽ cần phải chờ gì?
      • T1: Mình sẽ chờ 1 cú boss (tức là đóng nến qua đáy cũ trước đó giá vừa tạo)
      • T2: Mình sẽ chờ giá 1 cú boss +1 lúc đó mình sẽ vào lệnh tại điểm 4 như hình trên chart.
  • Khi đã có điểm Sl, điểm entry thì mình quay lại khung m15 để tìm kiếm điểm tp cho phù hợp.
  • Tại khung M15 mình thấy như sau:
    image
  • Tại vùng 1781.594 mình nhận thấy có 1 vùng thanh khoản trong (IRL)
  • Tại vùng 1780.709 mình thấy có một vùng IMB sạch chưa được lấy
    image
  • Như vậy mình đã xác định được điểm TP của lệnh này và giá đã đạt tp
  • Trên đây là toàn bộ quá trình phân tích canh lệnh, entry vào lệnh, và tìm điểm tp của 1 lệnh mà mình đã thực hiện.
  • Cảm ơn các anh em đã xem.
5 Lượt thích

Nếu vậy thì đúng chính xác là lâu rồi bác không vào hội quán.
Hiện tại những kiến thức mà bác nói thì tổng quan ad đã cập nhật cho ae từ năm ngoái rồi
Chúc mừng bác tuy đi xa nhưng - học được kiến thức tốt và trở lại chia sẻ với ae

1 Lượt thích

Ok pro, cảm ơn đã chia sẻ

Lệnh đẹp pro nhỉ. Vùng canh tốt. M1 confirm hẳn 2 lần.

1 Lượt thích

Uhm mình hay đợi lệnh ce kiểu này mới vào, tỷ lệ win cao hẳn luôn.