Lần đầu tiên trade cặp GU 9/9/21 may mắn

Lần post bài chia sẻ lệnh nên chắc hơi lủng củng, mình vào phương pháp chắc được 6 tháng, nhưng ko trade GU chỉ backtest cặp này, hay trade Dầu thô hơn vì nó liên quan công việc. Nhưng Dầu thô thì spread cao, nên thử cặp GU may được lệnh thắng đầu tiên.

Sau 1 thời gian bị tảu hỏa nhập ma vì nhiều kiến thức, backtest ban đầu rất ok sau lại toàn thua, mình dừng lại xem lại xem thiếu ở đâu rồi mới trade tiếp

Ok sau đây là góc nhìn của mình cho lệnh này

1- Đầu tiên xét khung H4, vào lệnh mình chọn H1. H4 giá đã phá KLQT giảm → Tìm điểm mua, giá đang hồi lại dù vừa chạm vào 1 cái Kl cũng khá mạnh nhưng vì giá mới đảo chiều từ giảm sang tăng nên mình nghĩ giá sẽ còn tiếp tục tăng

2- Xét phá vỡ giả thật tìm KLQT, vào khung H1 xem giá chỉ phá qua đỉnh cũ bằng 1 cây nến và ko lên tiếp → chưa phá đỉnh cũ vậy nó tạo KL fake rồi

3- Mình có kiểm tra đỉnh cũ cũng chính là fibo 50-61.8. Vậy mua KL fake là đúng SGK của Medio rồi

4- Sau khi giá khớp mình vào M15 xem xu hướng hồi để tìm KL của hồi để rời SL khi giá chạm vào. Cuối cùng giá TP, và còn tiếp tục tăng nữa

Cuối cùng, mình chia sẻ để lấy động lực cho bản thân, và cho ai cũng đang loay hoay vì bị rối trong 1 mớ bòng bong, từ bài học của Medio ngồi viết ra giấy các bước vào lệnh sau làm theo, rồi chỉnh sửa dần theo cách hiểu của mình. Hi vọng mình và mọi ng sẽ từng bước tiến bộ!

18 Lượt thích

Chúc mừng bác :smile:
Lệnh này dừng lại view khung lớn thì chuẩn SGK, mà em cứ nhìn khung nhỏ mãi. Tật mãi không sửa đc.

1 Lượt thích

chúc mừng bác :v: nhìn h4 đẹp thật mình cũng phân tích như thế mà cứ chăm chăm vào khung nhỏ trade làm có lệnh sell thua tại chỗ bác vào cấu trúc giảm m15 ấy :))
May hnay có lệnh này kéo lại cũng vừa tp xong.

2 Lượt thích

Đẹp thế này mà em mải xem phim nên thua mất lệnh limid đêm qua =))
Marvel cuốn quá các bác ạ.

Mình cũng có tật nhìn khung nhỏ mà bỏ qua khung lớn.

2 Lượt thích

E nhìn ra vấn đề của e rồi bác ạ.
Thứ nhất là khung nhỏ nhiều kèo, nên mình có cái kiểu xuống khung nhỏ hơn lọc nhiễu, mà lọc nhiễu xong là ham quá ở lại trade luôn.
Thứ 2 là em vào nhiều lệnh quá. Giờ phải thử thách bản thân vào 5 lệnh 1 tuần để kìm hãm lại tìm kèo đẹp để trade chứ thế này kèo nào cũng vào thì không rút ra được mấy.

1 Lượt thích

Mình nghiệm ra 1 cái là, lúc backtest kéo về quá khứ chỉ nhìn m15 đc k vào đc m5 nên k lọc nhiễu đc nên chỉ vào những kèo mà m15 phá thật đẹp mới vào, còn trade real cứ xuống m5, m2 lọc r cho là phá thật thành ra vào lệnh ltinh. Backtest lúc nào tỉ lệ win cũng 50-70% mà trade chỉ còn 1 nửa :frowning:

1 Lượt thích

Mình thấy là hay bị lẫn các khung với nhau. Vd mình giao dịch H1 chỉ về M15 lọc nhiễu những chỗ quan trọng, nhưng xong để khung M15 xem luôn mà ko quay lại H1 nữa, dẫn đến cứ vào M15 để tìm cấu trúc chạy của thị trường 1 lúc là rối tung luôn, mà quên mất chỉ vào M15 để xem 1 vài chỗ của H1, sau phải quay lại đồ thị H1 để xem

Mk thì có check qua mà k dám vô @@

Lệnh này bác xem đa khung thời gian à

M đơn giản chỉ nhìn ntn thôi
Có hợp lưu h1 và m15 tăng nên buy lên

1 Lượt thích

Cũng cặp GU bác nào gặp nhiều cây nến này cho em hỏi ké với, cây nến đỏ đâm dài xuống xong lên luôn thì thường vùng xanh lá hay xanh dương mới là vùng mua mạnh vậy ?

còn mình thì do Fibo thấy cái đỉnh cũ 4h trùng Fibo nên entry ở đó, cũng SL khá dài nhưng vẫn dính SL nó về KL Fake :frowning:

Sao đoạn này ko phải là hồi là klv của h4 các bác nhỉ?

1 Lượt thích