Lần đầu Backtest sau 5 tháng

Hi mọi người, cái sai lớn nhất của mình đó là…

HỌC MÀ KHÔNG HÀNH THÌ THÀNH VÔ ÍCH

image

Đúng như vậy, mình đã học miệt mài…nhưng không bao giờ chịu backtest, thế là kiến thức của mình hôm nay học đc rất nhiều…nhưng chỉ…1 ,2,3… ngày sau mình đã quên hết…

Vì vậy hôm nay mình quyết định thay đổi lại tư duy của mình, BACKTEST không phải là 1 thứ gì đáng sợ hay khó khăn cả,Và STOPPLOSS cũng thế, Vì nó là 1 phần của TRADING!
Okay được rồi bắt đầu thôi hehe.

AUDJPY 2-9-2022

Cảm ơn mọi người đã đọc tới đây :smiley:, mình thấy có 1 số bác rất giỏi, học rất nhanh, chỉ sau 3-4 tháng đã trade được thậm chí có bác chỉ cần 2 tháng, thực sự mình rất ngưỡng mộ , sau đó mình đã tự hỏi liệu rằng có bí mật gì ở đây không??

đến bây giờ mình mới nhận ra, những người ấy họ đã không chỉ học rất nhiều mặc ngày đêm, mà backtest chắc cũng tính hàng trăm thậm chí là nghìn lệnh…nhận ra vết xe đổ nên từ giờ mình sẽ thay đổi vì để trở thành 1 traderfulltime! tất cả là vì chính mình và có nhiều thời gian hơn để làm 1 điều gì đó.

hi vọng sẽ không có 1 ai như mình :sweat_smile:, và chúc các bạn sớm thành công!
Và nếu mình sai mong bạn góp ý!

14 Lượt thích

Mình thì vừa học vừa backtest được cả năm nay rồi số lệnh backtest cũng lên tới 2k mấy 3k lệnh rồi. Nhưng không hiểu sao dạo này mình không còn đủ kiên nhẫn ngồi backtest 1 - 2 tiếng đồng hồ như trước kia nữa (chắc do đu đỉnh coin :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear:). Nên cũng chuyển sang bỏ số tiền nhỏ vào trade thật. Thời gian rảnh thì lôi mấy lệnh cũ ra nghiền ngẫm, lên hội quán đọc lại mấy bài cũ.

1 Lượt thích

tr ghê vậy…2-3k lệnh.
, đúng rồi ý bạn, khi nào không tìm ra kèo thì mình bakctest hoặc nghiềm ngẫm lại những cũ cũng hay.
Chúc bạn Thành công! :smile:

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ , mình cũng giống bạn thời gian học lý thuyết thì nhiều nhưng backtest thì mình cũng lười với một phần mình cũng biết thị trường đã di chuyển rồi nên mình backtest 1 ,2 lệnh thì mình cũng nản :sweat_smile: . Thấy cũng có người giống mình nên mình sẽ quyết tâm backtest nhiều thêm .

Ngoài backtest thì ace hãy trade thật và đi lệnh 0,01 lot thôi. Luyện tâm lý luôn vì nhiều khi backtest ngon xong vào lệnh thật bị tâm lý thì sau khi SL là đặt lệnh láo hơn rồi bị SL liên tục

11 Lượt thích

Ad cho mình hỏi chút ở bài 6 vùng đảo chiều ở vd 2 truong hop ko co ob chua su dung cây nến đỏ cuối cũng là klqt ý ko biết là ở khung m5 nó đã sử dụng chưa chứ ở m15 thì cây nến đó là ob chưa sử dụng mà

1 Lượt thích

Nên kết hợp trade thật nữa bác , từ backstest đến trade thật cò cách đoạn khá dài

3 Lượt thích

Cảm ơn bác, mình cũng đang tìm hiểu về sàn exness để trade thật như ad Medio nói.

cái này hả bạn?
image
cái này là theo góc nhìn của mình bạn có thể tham khảo nha.

Với mình, ‘‘OB CSD’’ là OB có nhiều cây nến chứ không phải là 1 nến duy nhất, là nơi ‘‘Phe Yếu Thế Chiếm Hoàn Toàn’’ quyền kiểm soát trước khi rớt đài, nếu bạn để ý thì Medio a ấy sẽ không xác định OB ''nếu chỉ có 1 nến thôi đâu bạn, mà cả 1 chùm ý.

cái này nếu bạn chưa rõ có thể xem lại nhé.

Cái đó thì mình cũng biết nó có thể là 1 hoặc nhiều cây nến nhưng trong trường hợp vd đó mà kiểm tra ở khung thời gian thấp hơn nếu chưa bị sử dụng thì chẳng phải nó là khối ob chưa sử dụng ở klqt sao
Meido ko ghi rõ là đã kiểm tra ở tf nhỏ hợn nên mình hơi phân vân

2 Lượt thích

bạn hỏi cái này á hả?
image
mình không rõ bạn hỏi cái nào nữa vì thiếu hình ảnh nên mình k trloi rõ ý bạn đc…

Nhưng tại Klqt có 1 OB Cây nến đỏ đúng chứ, và cho dù xuống m5 nó cũng là CSD, mình không chắc chắn nó có phải OB hay không, vì nó chỉ có ‘‘Đúng 1 Cây Nến’’, Có thể với ng khác nó là OB CSD, nhưng với mình thì không chắc chắn vì nó chỉ có 1 nên làm mình cảm thấy hơi ghê, nên cái gì không chắc chắn thì mình bỏ qua, bạn xem lại bài 8 để rõ hơn nha.
Nhưng Nếu TH OB là 1 thân nến to đủ dài thì có thể xem xét, nhưng OB này nến bé quá…

Đúng rồi bạn mình thì lại thích mấy khối ob nhỏ nhỏ xinh xinh để cho sl ngắn hihi.cám ơn bạn nhé mình lại tham khảo thêm đc 1 góc nhìn nữa