Làm sao để chốt lời tốt khi đầu tư Coin

Chào anh em, các dạng sản phẩm khác mình không đầu tư nhưng mình có đầu tư vào coin và nhận thấy là việc chốt lời thực sự khó vì khi buy lên theo xu hướng tăng dù là ở TF H4 nhưng khi thoát lệnh (đợi giá phá qua KLQT) thì lúc đó giá từ vùng đỉnh giảm ít nhất 40 - 50% rồi, vậy làm sao để ta thoát lệnh được sớm và thu được nhiều lợi nhuận hơn

Mình thấy đầu tư thì cũng giống như trade thôi bro. người biết đủ là người thắng. đạt target của bro là bro win. như trường hợp của bro là đoán đỉnh của cả mùa uptrend nữa thì chịu vì chả có kl nào để bro tham chiếu cả

3 Lượt thích

Theo e coin thì nên hold hơn là trade

2 Lượt thích

vâng vẫn biết là vậy bác ạ, nhưng xem video về đầu tư vàng và chứng khoàn của ad thì vẫn có thể thoát ra vì KLQT nó ở gần với vùng đỉnh ko giống thị trường coin

2 Lượt thích

thì nó lại giống với trường hợp up trend năm nay. Nếu như bro thì bro mua từ 5k nó lên đến đỉnh cũ 20k năm 2017 bro chốt lời nhưng giờ giá 50-60k rồi. bro đầu cơ mà chơi vốn lớn thì phải có target với chiến thuật chốt lời từng phần. chứ kỳ vọng bắt đỉnh thì khó. Như năm nay btc phá qua 20k chả ai dám khẳng định đâu là đỉnh của btc có thể h là đỉnh có thể 100k,200k. bro thích nó x tài khoản nhanh thì cảm giác giảm 50% nó cũng bình thường mà

1 Lượt thích

Với đầu tư crypto thì luôn nhớ câu “chốt lời không bao giờ sai” và “luôn biết đủ”, chúng ta đều biết là không ai có thể bắt được đỉnh, vậy nên lựa chọn chốt lời từng phần trong trường hợp này lại là phù hợp hơn cả. Với cả thêm 1 kinh nghiệm đầu tư crypto nữa mình muốn share cho bạn, trước khi đạt đỉnh, thường BTC sẽ tăng đột biến, với nhiều cây nến thẳng đứng đi lên, trong 1 khoảng thời gian ngắn, lúc này bạn có thể cân nhắc bán ra phần lớn tài sản, chỉ giữ lại 1 phần để phòng nó tăng nữa. Hy vọng kinh nghiệm của mình có thể hữu ích với bạn!

7 Lượt thích

Cám ơn bạn, mình hold 4 năm nay, thị trường tăng rồi giảm, chưa bao giờ chốt lần nào

Thị trường có chu kỳ, nếu tận dụng được việc chốt lời gần cuối chu kỳ tăng trưởng, sau đó gom hàng lại vào mùa đông - mùa tích lũy, chẳng phải sẽ tối ưu hơn? Thêm nữa nếu bạn thuộc phong cách hold to die, không chốt lời, thì cũng đâu cần quan tâm tới việc chốt lời theo KLV hay chốt lời ngay đỉnh làm gì ha?

Trước mình ko biết gì về ptkt chót mua ở đỉnh bị chia 10 suốt vài năm có lúc nó hồi lại được chút rồi lại sập sâu hơn, đến bây giờ mới về đc bờ thì mình thấy hold kiểu đó ko hiệu quả

1 Lượt thích

À, okay bạn, nếu vậy thì đợt này chắc chắn là đã về bở, và còn đang có lời rồi, vậy nên bạn mới tìm cách để chốt lời hiệu quả phải ko? Bạn có thể tham khảo góc nhìn về cách chốt lời từng phần ở trên của mình nhé. Chúc bạn 1 mùa bội thu nha!

Cám ơn bạn, hehe giờ ko ôm lỳ đòn 1 vài đồng nữa mà đồng nào ở vùng mua đẹp là lại luân chuyển vốn sang

1 Lượt thích