KLVQT có OB hay nên chọn KLVQT không có OB làm KEY cho cả xu hướng

Mong a @Medio và anh chị nào có thể giải đáp thắc mắc giúp em.
và em có thêm 1 câu hỏi. Tư duy của em là phá KLVQT 15p thì nó sẽ đến KLVQT 1h nếu phá luôn thì nó sẽ đến KLVQT 4h thì điều này có đúng không ạ.
Vì em có suy nghĩ như trên. Nên khi phá KLVQT 15p em không biết giá nó sẽ về Nơi bắt đầu xu hướng 15p hay là về KLVQT 1h ( bật qua khung 1h để kiểm tra). Và đôi lúc 2 cái này nó không trùng với nhau.

1 Lượt thích

theo quan điểm của mình bạn tham khảo nhé:

Câu hỏi 1: (1) là KLQT vì bản thân OB là thứ bổ trợ thêm để xác thực CTTT chứ ko phải là điều kiện bắt buộc. Cụ thể là dùng OB để xác thực CTTT trong trường hợp phá vỡ giả tạo OB csd tại KL đỉnh/đáy, khi đó mình xét KLQT bên dưới có OB csd ko, nếu có thì KLQT vẫn nằm dưới, còn ko có thì đã đc dịch chuyển lên trên.

Câu hỏi 2: bản chất câu hỏi của bạn là về vùng có khả năng đảo chiều.

• Khi thủng KLQT 15m thì xét trên khung 15m bạn xem vùng giá có khả năng đảo chiều của nó là ở đâu? Các vùng có khả năng đảo chiều thường là: KLV đỉnh/đáy, KLQT, OB csd, nơi bắt đầu xu hướng, Fb50-618 nếu chạy theo sóng.
  • Vì các khung khác cũng sẽ đang chạy nên bạn có thể xác định tương tự với các timefrime khác từ đó logic đa khung thời gian lại. Ví dụ, khi thủng KLQT 15m theo khung 15m sẽ về nơi bắt đầu xu hướng, nhưng cả xu hướng tăng của 15m vừa bị phá chỉ là con sóng đẩy của 4h, nên vùng đảo chiều cũng có thể là fb50-618 của 4h.

A ơi cái hình này a lấy ở đâu vậy ạ.

1 Lượt thích

hình mình tự vẽ thôi bạn

1 Lượt thích

Bạn muốn ăn cả xu hướng lớn thì hơi khó , thay vì cứ đòi xác định điểm đảo chiều xu hướng thì xác định điểm đảo chiều ngắn hạn thôi, ăn đoạn ngắn là OK rồi. Chứ bây giờ ví dụ nó đảo xu hướng h4 rồi nó lại đi theo lý thuyết DOW thì có khi chờ cả tháng mới có câu trả lời :))). Cái đáng tin tưởng là cái gần mình nhất

3 Lượt thích