Klv quan trọng ở đâu?

Nhờ các bác tư vấn giúp, e đang trade btc nhưng gặp chỗ này thì đâu là Key quan trọng, nó cứ như kiểu đi ngang ngang ấy, vào khung m15 cũng chưa rõ lắm ạ . A hay B là KQT vậy?

2 Lượt thích

mình nghiên về cái B đó bạn :))

Bạn chơi BTC thì mình nghĩ nên chơi khung H1, H4 trở lên !!!
Còn theo hình vẽ của bạn thì mình xác định…

1 Lượt thích

AB ko phải kelevel,nhiễu lắm

mình nghĩ có thể là cái C

mình ko hiểu sao mng lại lăn tăn chỗ này nhỉ, nhìn vào rất rõ ràng, A chính là KLVQT, giá phá qa một cách rõ ràng, và cái đáy hồi cũng rất là đẹp

Cái B cũng hồi về rõ mà, quan trọng cả vùng đó mình thấy đi ngang ở khung lớn ấy

cái A đã tạo đỉnh và đáy mới thì bạn quan tâm B làm gì, thứ 2 ở A nó hồi rõ ràng 3 cây nến đỏ, sau đó mặc dù giá phá cái đáy đó nhưng sau đó lại hồi lên ngay thì có thể khẳng định đó là phá vỡ giả, và sau khi giá phá đỉnh của A thì cũng là lúc KLVQT dịch chuyển từ B lên A rồi

1 Lượt thích

Cho mình hỏi TF h1 thì là key lv quan trọng, nhưng khi lên h4 nó chỉ là cây xanh đỏ xen kẽ, có dc tính là keylv h4 ko vậy mn ?

mình đã xác định sai KLVQT trong trường hợp này, thật ra A chỉ là vùng đi ngang nếu nhìn ở h1, thật ra B ms chính là KLVQT

1 Lượt thích

Những cái trường hợp nó xấu như này thì đừng cố tìm. Mình cũng hay xem biểu đồ BTC và trong trường hợp này mình chả dám khẳng định đâu là KLQT.
Lúc đầu mình thiên về thằng bên dưới vì nó đẹp hơn

Về cảm quan và ý kiến cá nhân thôi nhưng cũng không chắc chắn.
Nói chung là chọn cái nào dễ thôi.

4 Lượt thích

Kéo qua trái 1 tí nữa thì nhìn thấy nó trùng với cái đỉnh cũ nữa đó a

Có vẻ cái B là đúng bác à, giá giảm xuống đến đó r lại bật lên r :smiley: , khoai thật