KLV H4 của Vàng ở đâu?

Hi mọi người,

Mình thấy nhiều bạn có góc nhìn khác nhau về KLV Vàng ở H4 hiện tại, nên mình gửi lại góc nhìn của mình ở đây để anh em cùng tham khảo nhé:

9 Lượt thích

Để mình xem lại cài đặt up ảnh từ TradingView rồi hướng dẫn lại mọi người nhé. Ảnh không hiện thị ngay hơi bất tiện.

1 Lượt thích

ddang tính cmt hỏi ad :)))

cái này có vẻ chart nhanh hơn cái cũ kkk

Mình cùng quan điểm với bạn Đức.

2 Lượt thích

Me too. Chuẩn đó bạn

1 Lượt thích

hiện tại vẫn giảm ak các bác. e nhìn cái khúc sau này thì e ngĩ là tăng chưa nhỉ còn nếu nhìn cả khúc sau thì làm giảm

hóng nhận định của anh Trung.

mình cũng chung nhận định vs chủ thớt, xác định vậy là chuẩn nhất

1 Lượt thích

theo mình thì keylevel ở trên mới đúng , mình cũng xác định nhầm KL ở dưới vừa chiều mất 1R

1 Lượt thích

trường hợp này theo các bác thì KL của H1 nó có trùng với H4 ko, vì nhìn trên H1 nó cũng phá không rõ ràng và quay trở lại luôn

Theo mình thì bạn xác định Key Level H4 vậy là đúng rồi nhưng chỗ xét kĩ hơn thì bạn nên xem ở timeframe lớn hơn (vd H8) chứ không nên xem ở timeframe nhỏ. Nếu xét H1 thì mình thấy nó phá Key H1 thì H1 đảo chiều nhưng quay lên gặp Key H4 giảm thì tiếp tục giảm đó bạn

mình nghĩ nó ở đây

Mình có nhận định khác 1 chút so với mấy bạn
mình nghĩ đường đi giá di chuyển thế này

Đồng thời
Trong 1 xu hướng Giảm giá tạo mô hình 2 đáy → lực bán không còn chiếm ưu thế nữa.
Nhìn sang bên trái đây là 1 vùng kháng cự mạnh, tạo nên con sóng tăng mạnh trước đó.
Nên mình nghĩ Vàng bắt đầu thiên hướng Tăng trở lại rồi.
Bây giờ có thể mua Vàng vật chất. Tuy nhiên, chênh lệch giữa Vàng Việt Nam và Thế Giới cao quá nên mua lúc này không có lợi thế.
p/s: mình chỉ chém thôi chứ k có tiền mua Vàng :smile:

ai chà. Giờ suy nghĩ lại thì mình mới hiểu được ý của chủ thread.
Thế là tuần vừa rồi mình ăn may 1 lệnh 5R khi mua ngay đáy và chốt ngay vùng đáy trước đó mà giá phá qua.

Vì mình nghĩ giá phá qua vùng đáy đó khá xa có khả năng hồi về đó để kiểm tra lại.
Đúng là 1 lệnh may mắn :joy:
Cần phải học hỏi nhiều hơn rồi. Cám ơn bạn chủ thread đã chia sẽ nha.

1 Lượt thích

cho e hỏi KLQT H4 vàng ở 1 hay 2?. cái này giống trường hợp trade ko giấu dốt 6 .