KLQT m15 UCAD mọi người cho ý kiến

Mình đang bị loạn khi xác định chỗ này, mn cho ý kiến nhé
KLQT của TF m15 là (1) hay (2) hay (3)

6 Lượt thích

Ở m5 thì 3 hồi khá đẹp

1 Lượt thích

3 là klv quan trọng,b cứ để ý nến hồi phải vượt qua cây nến xanh cuối cùng thì mới gọi là hồi,còn hồi xuống mà ko vượt qua cây nến xanh cuối cùng thì mình chỉ tính là đi ngang thôi

2 Lượt thích

Đoạn bác bảo là xu hướng hồi của m5 nhé,

1 Lượt thích

Nếu đi theo xu hướng hồi thì mình sẽ xđ nó và set up 1 lệnh sell ntn (lệnh giả định này mình limit cao nên cũng ko khớp ) , bác tham khảo

2 Lượt thích

theo mk nghĩ thì nó là so 1

Mình nghĩ nó chạy thế này

3 Lượt thích

Mình thấy KLQT bạn xác định ở trên phá ko đẹp lắm, nghiêng nhiều về phá giả
ở m5 thì phá đẹp nhưng m15 thì momentum xuống mạnh quá

1 Lượt thích

vậy theo b đoạn hồi trước đó là hướng hồi?

theo mình thì đó chỉ là một sóng hồi thôi!

1 Lượt thích

Bác đang xem ở M15 Thì mắt thường nhìn M15 nó như nào thì KLQT nó nằm ở đó 1 là KLQT còn Bác xuongs M5 thì nó lại là KLQT của M5 xuống M2 thì lại có KLQT của M2

3 Lượt thích

Mình hỏi chút ạ
Những cây xanh tăng to mạnh lớn mà hồi cũng tầm 80% cây to mạnh đó số lượng nến đẹp 2 3 4 cây rõ ràng cũng coi là đi ngang ak bạn!

1 Lượt thích

Theo mình nghĩ 1 là klqt. Đó là xu hướng hồi không phải sóng hồi vì nhìn cả m15 và m5 đều là phá giả. Tất cả các cây nến sau đều ko thoát ra khỏi râu nến cây nến phá xuống

1 Lượt thích

1 là klv qt thôi bạn nhé. 2 thì chắc chắn ko phải, 3 hơi phân vân nhưng lên m30 xem thì nó chỉ có 1 cây ngắn nên chỗ đó theo mình là đi ngang. Chỗ hồi ở 1 ý, nó chỉ là sóng hồi.giá chưa phá đáy nên chưa hình thành xh

2 Lượt thích

theo mình thấy thì 1 khả năng cao hơn, 2 vs 3 nhìn giống sideway quá bạn

2 Lượt thích

Mình nghĩ muốn xác định KLQT thì chỉ cần đơn giản nhất là ở khung tg bạn đang xét bạn thấy nó quá rõ ràng mà ai cũng có thể thấy dc, mình thấy dc và mn đều thấy đc thì đó là KLQT, còn nếu mình k thấy đc, hay mn k ai thấy dc thì lúc đó mới về TF nhỏ hơn tìm KLQT ẩn trong đó. Và theo thầy @Medio nói nếu mình k chắc chắn lựa chọn KLQT thì hãy dự trù thêm phương án dự phòng là vào thêm 1 lệnh nếu lệnh đầu lose và thêm 1 lệnh tại KLQT mà mình phân vân là dc.

Bạn xem góc nhìn của mình nhé.

2 Lượt thích

mình cùng quan điểm KL m15 như b vẽ. còn số 3 bên trên chỉ là KL m5 thôi.

1 Lượt thích

Mới đầu xem bài của bác còn thấy ngờ ngợ . nhưng đọc xong ý kiến của mấy bác kia tự nhiên bị lú . đều là cách nhìn rất khách quan nhưng mỗi người một quan điểm . rất khó để đồng nhất về một câu trl được .

3 Lượt thích

Đây là góc nhìn của em, bác tham khảo nhé :smiley:

Em xuống M5 kiểm tra, thấy nến ko đâm xuống ngay, bị giữ chân lại vài cây sau đó mới lao xuống nên em cảm thấy là phá vỡ thật.

Theo đó khi klv quan trọng bị phá ta có cơ hội vào một lệnh bán khá đẹp :star_struck:

Mong góc nhìn của em giúp ích cho bác. Chuẩn bị chiến tuần mới thôi :yum:

1 Lượt thích