[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 9 (Nâng cao)

cho e hỏi thêm tý nữa. trong bài 7 a có hướng dẫn cách vẽ OB đúng và đủ như vầy

thì trong trường hợp này có gì khác không a?
hay là trường hợp này a cho là nó hồi là xu hướng chứ k phải sóng như vầy

e cảm ơn a

1 Lượt thích

E có thắc mắc ở trường hợp a đưa ra
hình ảnh
Liên kết với bài 4, nếu OB csd ở KLQT ko có OB nhỏ hơn (lớp tường thứ 2) thì khi giá chạm OB csd KLQT rồi tăng lên nhưng không phá qua OB csd hồi, sau đó giảm xuống phá qua điểm chạm ban đầu ở OB csd KLQT thì mình sẽ dự đoán xu hướng chính đảo chiều từ tăng thành giảm chứ?
Mong a và mn giải đáp thắc mắc!!!

3 Lượt thích

Theo ý kiến cá nhân của mình, bài CTTT 4 nó không cứng nhắc đến mức giá cứ đâm xuống lần 2 OB 1 lớp như hình bạn đang hỏi là đã phá OB rồi, mình đã quan sát bài 4 này rất nhiều và vẫn nhiều trường hợp mình bị sai, giá phải hồi lên đủ xa, phải quan sát rõ trong TF của cái KLQT có cái OB đó thì mới có tỷ lệ phá cao nhất.

Trong cái ví dụ bài này của anh Medio thì OB này nó có nhiều lớp anh ý chỉ bỏ đi để tránh mọi người rối vì không phải ai cũng đang theo bài OB nhiều lớp đấy. Nếu OB 1 lớp mà hồi lên đủ xa rồi đâm xuống lần 2 rõ ràng thì nó lại cho cơ hội cho những bạn đang nắm được CTTT bài 4. Mình nghĩ vậy.

4 Lượt thích

Kết hợp bài này với bài 4 thì e hiểu theo 3 trường hợp :
Trường hợp 1 :

Trường hợp 2 :

Trường hợp 3 : ( a Medio có nói trong cmt của bài nào đó )

Mong mọi người cho ý kiến

4 Lượt thích

Lệnh em mới vào hôm qua mới TP áp dụng kiến thức của bài 9 ko biết có đúng ko ạ?
Mọi mọi người cho ý kiến ạ?
Em cảm ơn!

Xin chào Medio mình là người mới tham gia hội quán sau khi nghiền ngẫm xem hết các video free trên kênh của bạn thì mình cũng giao dịch ổn định và đã có lời tuy ko nhiều nhưng đã ổn định và ko thua lỗ. Mình có 1 câu hỏi là , Khối OB là nơi mình vào lệnh theo vùng tiếp diễn xh thì tỷ lệ win cao, nhưng một vài trường hợp mình thấy vào ngược xh hướng cũng tương đối nhậy, vậy cho mình hỏi là khối OB có dùng được trong trường hợp bắt đỉnh đáy không.

1 Lượt thích

thỉnh thoảng mjk bắt đỉnh đáy cũng đúng bạn à , bạn thử theo dõi thêm xem , và note xem

1 Lượt thích

mình cũng có thắc mắc tương tự, ở dưới ob chưa sử dụng lại cũng là KLQT thì nếu đó là ob 1 lớp thì ta dự đoán sớm cấu trúc tăng đã đảo chiều, lúc này tìm kiếm lệnh bán sớm tp về nơi bắt đầu xu hướng tăng, nếu ob nhiều lớp thì sao??? cũng đang chưa biết nghĩ theo cách nào là hợp lí

Anh @Medio trade coin ở trên Binance luôn ạ? Em đang phân vân tìm sàn trade coin.

Đúng rồi b. Trade luôn trên binance ý

Hold BTC trên Exness có ổn không ad?