[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 5 - Tập buông bỏ

@Medio cho mình hỏi cái OB đúng và đủ ở TH2, mình thấy có cả nến xanh và đỏ xen kẽ vậy vẫn được tính ạ, chỗ này mình không hiểu lắm, mong được giải thích ạ

1 Lượt thích

Trường hợp này mình lấy ví dụ rõ nhất rồi, mình không biết bạn vướng ở đâu. Bạn thử vẽ rồi đặt câu hỏi chỗ bạn thắc mắc nhé

3 Lượt thích

Hi a Trung và mn. e có một TH này.
AU 18-7

Cuối cùng n vẫn phải quay về OB csd bên dưới

2 Lượt thích

Bạn áp dụng bài OB còn hạn và hết hạn đúng không nhỉ? Theo mình thì khi giá phá đỉnh cũ, đi một đoạn xa nhưng không tạo được KLQT rõ ràng, vấn đề ở chỗ khi nó phá đỉnh cũ nó không tạo được 1 OB CSD nào. Thế nên, OB bên dưới vẫn còn hạn.

5 Lượt thích

chào bạn, đây là ý kiến của mình. Theo mình đoạn này giá đã chạm vùng nơi bắt đầu xu hướng giảm của H1, cũng như là KLQT của H4 rồi, nên mua luôn thì khá mạo hiểm, nếu là mình mình sẽ đợi xác nhận từ TF nhỏ. Còn về OB M15 theo mình, mình sẽ lấy cả 2 cây nến đỏ, có cái râu nến thò xuống rồi, nên đó là OB đã SD, OB đã SD kiểu tạo phát quay lại lấy luôn thì mình xét nó như KLQT. “Structure is king”, mình vẫn quan tâm đến CTTT hơn là OB.

1 Lượt thích

Cái chỗ này mình thấy có cả nến xanh và đỏ, nhưng Medio xác định là khối OB đúng và đủ nên mình không hiểu lắm
image

1 Lượt thích

Theo mình thì OB csd M5 mà bạn xác định nó không phải là khối OB do nến xanh thứ 2 đã quét xuống, giá về vùng đó đi lên là retest đỉnh cũ M15. Sau đó giá đi lên phá đỉnh 1 lần nữa nhưng ko tạo được OB csd nên khối OB csd ở KLQT M15 vẫn còn hạn.

1 Lượt thích

chỗ đó nến đỏ nó ôm hết nến xanh rồi bạn

1 Lượt thích

em cũng vậy , thích bóp mọi thứ

Em đọc bài 2 với bài 5 xong có cái thắc mắc nhỏ, anh @Medio thông não giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!!

1 Lượt thích

Theo quan điểm của mình thế này:
Nếu bạn xđ giá sẽ tăng tiếp và bạn muốn vào lệnh mua, và bạn xác định, được khối ob kia ở đỉnh cũ, và bạn bóp như vậy thì ko phải khối Ob đúng và đủ nữa, vì đúng và đủ phải phủ từ đỉnh cũ xuống keylevel quan trọng, Vậy nên nếu bạn bóp như vậy thì mình nghĩ là giá đã chạm bật lên rồi khi quay lại sẽ ko nên vào lệnh nữa!

theo cá nhân em là chuyên lên 1tf để xem lại OB, lúc đó sẽ chỉ có nến đỏ thôi, còn ở TF có cả xanh đỏ để mình bóp nó lại nếu có OB đúng và đủ chưa sử dụng có tồn tại.