[Kinh nghiệm] Keylevel quan trọng, phá vỡ giả và thật - Bài 1

Mình cũng nghĩ như bạn :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

theo mình thấy thì vd1 là phá vỡ thật . vì khung m15 cây nến xanh dưới nó đã đóng nến bên trên cái râu nến bên kia rồi cộng thêm cây nến xanh tiếp theo nó cũng phá khá mạnh . nến hồi về thì cây nến thứ 2 đã thoát khỏi râu nến cảu cây 1 rồi .nhìn kỹ trên m30 cũng cho trường hợp tương tự . m5 thì thấy nó quá rõ ràng rồi .
vd 2 thì mình cho là phá vỡ giả phá vỡ bằng 1 cây nến đỏ 3 cây nến tiếp theo không thoát khỏi vùng đóng nén cảu cây đỏ đó . sau đó hồi lại bằng 1 cây nến xanh dứt khoát .
mình xin góp ý kiến như thế . cám ơn ban .
ah còn 1 ý kiến nữa mình muốn tham khảo ý kiến bạn . mình cũng mới vào nhóm cũng đã xem qua 1 vài toppic cảu các bạn đăng để hỏi ý kiến của những ng có kinh nghiệm hơn . mình nghĩ mọi người cũng rất muốn ban cho nhận xét với các câu hỏi hay để mọi ng thu thập thêm đc cách nhìn từ người hướng dẫn mình . cám ơn bạn medio

1 Lượt thích

Anh medio cho em hỏi là ví dụ mình nhìn tf h4 tf vào lệnh là m15 thì lọc nhiễu phá vỡ thật giả của tf vào lệnh m15 là m30 và m5 vậy nếu giá phá qua klv quan trọng của tf h4 thì có nên lọc nhiễu ko ạ? Nếu ko lọc nhiễu Giá phá qua tf h4 không rõ ràng thì làm thế nào để xác định nó là giả hay thật ở tf h4 mình phân tích ạ vì em thấy các video trên youtube với lại khóa học anh chưa từng nói tới lọc nhiễu ở tf lớn mà chỉ nói lọc nhiễu ở tf vào lệnh mong anh medio trả lời câu hỏi mà khiến em phân vân ạ @Medio

@manhkhuyen Mình cũng chưa hiểu ý của bạn lắm đâu. Mình nhìn tf lớn để biết mình đang ở đâu để biết xem có cơ hội mua hoặc bán sắp tới của mình liệu có ổn không. Chỉ vậy thôi.

Nếu ổn thì nếu tf vào lệnh nó đẹp thì mình vào lệnh, không đẹp thì mình nghỉ trade, hoặc đợi xác nhận hoặc chuyển tf nhỏ hơn xem có cơ hội không.

Còn vấn đề lọc nhiễu thì trade 1 thời gian sẽ rút ra được kinh nghiệm thôi vì nó còn tùy trường hợp cụ thể nữa.

5 Lượt thích

Vậy nếu như anh nói thì mình nhìn tf lớn xem mình đang đứng ở đâu nếu giá về đỉnh (đáy) hoặc klv quan trọng của h4 thì mình không mua bán gì được phải ko anh phải đợi giá nó phá qua klv quan trọng của h4 thì mình mới tính tiếp hoặc đợi nó đảo chiều ở tf m15 phải ko nhỉ a? Nếu như em nghĩ đợi tf lớn h4 nó phá qua nhưng nó phá không đẹp trường hợp đấy mình phải xử lý như thế nào ạ? Vì tf vào lệnh là m15 mình chỉ lọc nhiễu ở tf vào lệnh thôi @Medio

2 Lượt thích

theo em thì h4 phá xấu k chắc chắn thì cứ đợi xác nhận xh hồi ở tf nhỏ kết thúc rồi kiếm kèo, như lệnh này chẳng hạn:

do h4 k chắc đã phá chưa nên sẽ xuống tf nhỏ ktra

tổng kết lại thì vẫn k chắc chắn đã phá hay chưa nên nếu muốn vào lệnh thì nên đợi xác nhận chứ k nên đặt limit.

1 Lượt thích

Vậy nếu m30 quay trở lại yếu m5 thì phá xấu thì xử lý như thế nào vậy a @Medio