Kinh nghiệm kẻ KLQT

Mình xem lại những video trên YouTube và thấy nhiều lúc ko hiểu vì sao Medio lại kẻ KLQT như vậy.
Ví dụ như bên dưới

Và trong quá trình backtest. Mình cũng gặp khác nhiều trường hợp thật sự ko biết dc là nó chạm vào KLQT hay chưa nữa. Như hình dưới

Nhờ mọi người giúp mình thông suốt đoạn này với.
Vì nhiều lúc khi giá hồi về chưa chạm KLQT thì mình dự đoán xu hướng tiếp tục. Nhưng những lúc ntn hoặc như trong video thì ko biết nó đã phá lên hay chưa nữa.

1 Lượt thích

Bạn thử tham khảo bài viết tip vẽ Keylevel này xem sao nhé

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Mình cũng đã đọc và áp dụng theo chia sẻ này. Nó áp dụng dc cho trường hợp giá về gần KLQT và đảo chiều. Còn trường hợp như trên video kẻ nhỏ lại thì thật sự ko giải thích dc

Mình nghĩ do trước đây anh Trung có cách kẻ keylevel với xác định Keylevel khác, bây giờ thì theo thời gian kinh nghiệm tăng lên nên cách xác định và cách kẻ keylevel khác. Nên mình nghĩ bạn cứ theo mấy bài gần nhất thì hợp lý hơn. Như bây giờ xem lại mấy video cũ trên youtube mình cũng không hiểu sao anh Trung vào lệnh được luôn, vì dính phá vỡ giả tùm lum

Theo mình thì hình 1 chỉ là cái đỉnh, nếu thị trường phá lên thì (dâú hiệu thị trường) hình thành xu hướng tăng, khi phá qua rồi nó về retes (xuất hiện tín hiệu) nên mới buy.
Hình 2 thì chạm kV fake tiếp tục tăng là chuyện rất thường xảy ra

Các bác cho m hỏi xem m kẻ đúng keylever qt ko ạ

1 Lượt thích

Bạn nên hiểu theo các biểu đồ đơn giản ở khóa học kiểu vào lệnh chuẩn medio ấy
Sau đó lọc hồi đẹp và phá thật các time frame như thế nào
Quan trọng pp này chỉ đơn Giản xác nhận 1 cái xu hướng đẹp ( theo mỗi người nhìn) và xác nhận nó còn đi tiếp là chiến thôi. Đơn giản cực kỳ mà cứ bàn luận rối hết lên những cái rối đó a medio đã giải thích dễ hiểu hết rồi mà không chiuj đọc

Để không áp lực hay kiểu khó hiểu Mjk hạn chế đọc hội qoán và chỉ đọc bài và bình luận của a medio thôi với các bạn mà a medio cho là cùng quan điển

4 Lượt thích

Quan điểm của mình thì như thế này

1/ H4: đang là xu hướng giảm, H1 đang là xu hướng tăng, vậy đã ngược nhau chỗ này rồi
2/ Chỗ mà bạn vẽ KL H4 theo mình thì nó đã dịch chuyển xuống đỉnh bên dưới rồi, ở cái chỗ có cây Pinbar dưới đáy, có thể bạn cho là phá giả, nhưng dưới góc nhìn của mình,( Minh đã lọc nhiễu, thì mình cảm thấy đó là phá thật) ==> Nên mình kết luật KL H4 đã di chuyển xuống dưới
3/ Kết luận lại
.1/ H4 đang là xu hướng giảm
.2/ H1 đang là tăng, tuy nhiên giá đã về với vùng bán mạnh (KL H4)
.3/ Mình có thể dễ dang xác định được KL H1
==> Và kết luận lại là đợi vì giá đang kẹp giữ KL H4 giảm và KL H1 tăng…
Chúng ta phải đợi phá xuống KL H1, thì bán theo H4, còn nếu phá lên KLH4 giảm thì sẽ canh mua lên

Tuy Nhiên: Nếu theo cách vẽ của bạn tức là quan điểm chỗ kia chỉ là phá giả thì hiện giá KL H4 vẫn nằm tít trên, có nghĩ là giá khả năng sẽ phải về tới KLH4, rồi lúc đó phải quan sát là tăng phá lên, hay bị bán xuống rồi mới biết xu hướng tiếp theo
==> Vậy Theo hướng bạn vẽ thì mình sẽ chờ mua ở vùng KL H1 của xu hướng tăng hiện tại và target ở KL H4 bên trên.
… Đây là quan điểm của mình, anh em góp ý cùng tiền bộ nhé. Thanks

2 Lượt thích

vâng thanks bác rất nhiều hiện m mới vào học nên chưa rõ xác định kl. Mình cảm ơn bác nhiều để m xem thêm kiến thức lại :heart_eyes:

UJ đang phá xuống KL H1 rất đẹp, như những gì mình đã phân tích trước đó, giờ ta đợi kèo Sell theo xu hướng thôi, :smiley:

1 Lượt thích