[Kinh nghiệm] Cách lựa chọn phương án quản lý lệnh

Vừa mất tiền xong thì gặp anh medio ))
Tưởng đâu lệnh cơ bản, ngon ăn ai ngờ

1 Lượt thích

ở m3 xh mới hình thành khá đẹp nên mình cưỡi theo nó. Bác tham khảo nhé

5 Lượt thích

Lệnh này sgk cơ bản, giá đến nơi chưa là gì thì xuống tiếp là bình thường.

2 Lượt thích

đúng rồi bác, chỉ là chỗ nhiễu kia nó làm mình phân vân thôi chứ mình cũng thấy lệnh này SGK

3 Lượt thích

Sao lí nhí như kia có thể là hồi nhỉ, mong ad nói rõ hơn được không ạ?
Ở trên mình cũng có thể chấp nhận là sideway vì m15 nó rõ ràng, còn bên dưới khá là khó để nghĩ đây là hồi.

2 Lượt thích

Đây là kinh nghiệm của cá nhân mình học đc từ AD, mình đã backtest kiểm chứng ( dù chưa nhiều nhưng tỷ lệ đúng rất cao)

Dấu hiệu của mô hình 2 đỉnh,2 đáy là ở TF lớn nó là những nến xanh,đỏ xen kẽ có độ dài gần bằng nhau–> xuống TF nhỏ là thấy rõ hơn
Ví dụ thực tế

10 Lượt thích

Cảm ơn bạn giờ mình mới để ý mấy chỗ như này, cứ nghĩ xanh đỏ như vậy không ai ngờ là Keylv QT

2 Lượt thích

Hqua dính lệnh này cắn sl r đi lên, hnay cũng dính 1 lệnh về cắn sl r đi lên. Nhiều khi giá lên đỉnh r mà k rời sl cực tâm lý, mà rời sl xong nó test lại còn tâm lý hơn. Khia chịu nhất khoản nó test 1,2 lần r e ms rời sl mà đến lần 3 nó test lại ms chịu lên tiếp.

1 Lượt thích

Mình vừa dính SL lúc giá quay lại điểm đó, đặt sell limit 1 lệnh phía trên thì gần chạm mà không khớp, giá chạy xuống như ma đuổi… ôi!! chuỗi ngày sl … đúng là may mắn rất quan trọng, lúc đó ta mới thấy mình hợp với nghề hay không :frowning:

1 Lượt thích

Gần TP thì về hoà vốn này bác. Cảnh báo kêu vui vui tưởng TP rồi mà vẫn thiếu mấy point nữa. Hụt hẫng quá

Ngoài ra em bổ sung thêm 1 cách gồng lời nữa.
TH1: Khi giá chạy 1 mạch về gần TP mà chưa tạo một klv nào thì dịch SL sau đỉnh cao nhất giá đang chạy 1R.
TH2: Khi giá chạy tạo 1klv thì dịch SL sau klv đó khoảng cách 1R.

6 Lượt thích

theo e thì th1 bác dời sl sau vùng fibo 0.618
chứ dời tầm 1r thế kia thì 90% giá cán sl rồi

2 Lượt thích

Mình cũng chọn phương án chốt 50% khi giá lên đỉnh gần nhất rồi gồng thôi.

1 Lượt thích

Ntn m thấy rời sl theo pp 3 thanh giá trong ck tối ưu hơn, vì nó mà quay lại quá 3 thanh thì hầu như nó xuống đỉnh cũ kia luôn ấy

đt vẫn cắt dc bạn nhé.bạn nhấn giữ vào lệnh đang chạy.nó hiện chữ đóng bạn nhấn vào rồi chọn đóng bao nhiêu % là quyền của bạn.rồi ok là xong

Thì tiếp tục bị đá kkk

2 Lượt thích

biết qui tắc số 1 là gì không bác: Đừng để mất tiền, tôi vẫn còn sống trên thị trường là đã tốt rồi !!!

2 Lượt thích

Được nha, bạn vào chữ đóng lệnh, rồi xong đó nhìn lên trên số lót bạn chọn lại , ví dụ bạn đang đánh 0.1 bạn chỉnh lại 0.05 rồi xong đó bấm chọn đóng lợi nhuận là được

2 Lượt thích

Chào mọi người đoạn giá sideway mình ko hiểu, Khung M15 đoạn trước khi bật M5 lên thì có thể nhìn được là hồi đẹp. Nhưng đoạn thứ 2, M15 thì đúng là nhìn khả năng cao là sideway bởi cây pinbar đỏ đầu tiên, nhưng bật khung M5 lên thì nó lại hồi đẹp → nên tin khung lớn hay khung nhỏ
TH 1 thì khung nhỏ rõ → tin khung nhỏ
TH2 thì ngược lại.
Nếu nó là pinbar xanh thì sao nhỉ, có phải là hồi đẹp ko ạ.
Nhờ bác Medio chỉ giúp. Cám ơn bác

2 Lượt thích

Nếu là pinbar xanh thì cũng coi như đi ngang nhé bác. Có một vài trường hợp mình gặp nó cũng như vậy. Đánh lừa trader đây mà

3 Lượt thích