Kinh nghiệm 1 tuần (Dù học theo Medio vẫn sấp mặt)

Chào anh em
Mình chia sẻ những gì giúp mình có cái nhìn tốt hơn trước khi vào hội quán sau 1 tuần, mình mong muốn được mọi người góp ý

• Nguyên nhân khiến mình dính sl
    1.Sốt ruột tìm điểm vào lệnh hợp lưu, tới khi có hợp lưu thì giá cứ chạy và không có điểm vào, tới khi có điểm vào thì sl
  1. Xác định keylevel không đẹp
  2. Phá vỡ thật giả
  3. Giá phá đỉnh cũ, mình không đợi con sóng nhỏ đảo chiều
    image
  • Tìm kèo dễ dàng
  1. Mua khi không là gì (tp nhanh nhất, gọn gàng)

image
2. Mua đầu xu hướng (tp dễ dàng)

Mặc dù với mọi người mình nghĩ là bình thường, nhưng trên đây là những gì mình học được từ khi vào khóa học, từ những chia sẽ của mọi người, không biết mọi người có giống mình không.

19 Lượt thích

bác đỉnh thực sự. Học nhanh ghê. Lại thêm 1 ido =))

1 Lượt thích

Ok. Bác học nhah đấy. Cứ thế phát huy nhé. E cũng đang cố gắng để đc như a Medio đây.kkkk

1 Lượt thích

cảm ơn b, mình trade 4 năm vẫn lỗ

1 Lượt thích

Cố gắng lên, để được tự do

2 Lượt thích

Chuẩn luôn bác ơi .học hỏi bác nhiều. Nghe cái tiêu đề “ học medio vẫn sấp mặt” nghe nó cao siêu thế nào ấy nhỉ :joy::joy:

1 Lượt thích

nhưng bác học trong 1 tuần mà giỏi hơn em học 4-5 tháng rồi. :muscle:

1 Lượt thích

Bác học có khoa học nên hiểu bài nhanh quá, em phi vào backtest như thằng điên thấy toàn thua mà chả để ý đến những mấu chốt quan trọng của phương pháp

3 Lượt thích

Đúng rồi, giống mình lúc chưa mua khóa học, nhiều khi bực bình, mãi không có điểm vào lệnh, rồi hoài nghi phương pháp cho tới khi tìm được những điều trên khi mua khóa học từ những chia sẻ của mọi người

thanks bác, mình hi vọng những gì mình học được không phải là phong độ

1 Lượt thích

Nản chứ bác, lúc trước trade chỉ biếu phí sàn mà

1 Lượt thích

ui bạn trade 4 năm rồi cơ à. trước PA-medio thì theo phương pháp nào vậy @@

Anh học nhanh quá…mong đó k phải là phong độ =))

1 Lượt thích

b ơi, nhiều lắm, lúc đầu là ichimuku, đường trung bình, mô hình nến, mô hình giá, lúc trước chỉ biết trade BTC, từ khi xem clip của medio thì mới biết tới Forex

1 Lượt thích

cũng hi vọng là thế :slight_smile:

ngày đầu mình cũng trade BTC rồi mới chuyển sang trade tiền. đúng là lúc đầu cảm giác nó không quen thật. BTC nến chạy loạn xạ lên mà tiền tệ buổi sáng có khi nó còn chả chạy @@. Lúc mới chuyển sang trade tiền thi thoảng còn ngó BTC, giờ thì bỏ hẳn rồi. :smiley:

1 Lượt thích

Đúng như ad nói hold thì tốt hơn, trade forex cho sướng, mình cũng bỏ trade từ tết, lúc đó mình cũng đã trade lãi rồi, nhưng mình thấy pp a Medio cuốn mình quá nên chuyển sang đây hẳn

3 Lượt thích

ơ…kênh youtobe hay lắm bác ơi… :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích