Không thầy đố mày làm nên

Chào Thầy Medio và anh em hội quán
Chúc Thầy và mọi người cuối tuần vui vẻ :grinning: :grinning: :grinning:
Mặc dù có clip a Trung không thích gọi là Thầy nhưng hôm nay em xin được gọi là Thầy vì lòng biết ơn và kính trọng
Tổng kết:
Tháng trước mình được 8R
Tháng này mình được có 7R
Nếu thành quả này bình thường thì mình nhớ trước khi vào hội quán mình đã thua trên 30% tài sản,
Tháng này xem những lệnh mình đã vào, thấy mình phân tích cũng gần gần với a Medio và anh em trong hội quán, nhưng mình thì thua, còn a Medio thì hòa vốn, mình phát hiện ra là kiến thức thì ai cũng vậy nhưng có những yếu tố sau làm mình không được lợi nhuận đều.

Trader là 1 bộ môn đầu tư theo xác suất, có nghĩa mình cần tìm xác suất chứ không phải chén thánh, để có xác suất ổn định thì mình cần phải có những quy tắc giống nhau cho các lệnh ví dụ như:

1. Mình chưa thống nhất đặt lệnh limit bao nhiêu pip (5pip, 10 pip, 20pip…)
  2. Quy tắc vào lệnh: Mình chưa thống nhất vào lệnh limit hay xác nhận nến đảo chiều, điều này rất quan trọng, nó tạo ra những xác suất đúng và sai ổn định, nếu vào lệnh mỗi lần 1 khác thì chẳng có 1 xác suất nào, kết quả ai cũng hiểu.
  3. Quy tắc quản lý sau khi vào lênh: Mình vẫn nhìn đồ thị liên tục và tâm lý dẫn tới thoát lệnh bừa bãi, việc này sẽ tạo ra những xác suất không ổn định, vậy nên cần đặt ra quy tắc rõ ràng như khi vào lệnh hẹn cảnh báo giá chạm tới KL thì rời sl về hòa vốn, nếu bị Sl thì cũng không tiếc vì theo xác suất sẽ có những lệnh khác không SL …vân…vân và vân…vân mỗi người 1 khác nhưng cần thống nhất và tuân thủ.

Tất cả những điều mình ngộ giác và trader được như vậy đều là nhờ có thầy Medio, với mình thầy có 1 tư duy logic và cách truyền đạt đỉnh cao, chưa bao giờ mình thấy có 1 cách đào tạo mà vừa nhàn, vừa hiệu quả, lại đem lại kinh tế cho cả thầy lẫn trò như cách thầy làm.

Em vô cùng cảm ơn thầy, dù sau này có thành công hay không thành công trong nghề trader, thì thầy vẫn là người thầy quan trọng nhất của em .

30 Lượt thích

Cuối cùng sau chuỗi bài “Dù học theo Medio vẫn sấp mặt” thì cũng đến được bài này :laughing:.
Cám ơn bạn nhiều, tuy nhiên tổng kết lại thì mình vẫn không thích bị gọi là thầy đâu :expressionless:

1 Lượt thích

Vâng, sau 1 năm em sẽ lại làm tiếp, hí hí

Chúc bác giữ vững phong độ để đạt được mục tiêu đề ra nhé :+1: Happy trading :100: :tada: :tada:

Chúc mừng bạn :smiling_face_with_three_hearts: :money_mouth_face: :money_mouth_face:

1 Lượt thích

hehe chúc mừng bạn, cứ như vậy mà phát huy nhé

Chúc mừng bạn nhé! :+1: :+1: :+1:

1 Lượt thích

Hố hố chúc mừng vì chúng ta đã được học Thầy Medio :money_mouth_face:

1 Lượt thích

chúc mừng chủ thớt nhé, đang bắt đầu đi trên con đường thành công rồi đấy. Hy vọng hội quán sau này toàn medio F1, F2. hi
giống kiểu binh đoàn mabư trong 7 viên ngọc rồng ý

1 Lượt thích

chúc mừng bác, cứ lãi đều đều là ngon lành. kkk

2 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé. Cứ thế mà phát huy :smiley:

1 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé, mọi người cùng cố gắng.

1 Lượt thích

Bác trade mấy cặp mà lãi được như vậy thế

medio giỏi nhiều lĩnh vực quá, còn nhiệt tình chia sẽ với ae nữa :100: :100:

1 Lượt thích