Không hiểu tại sao lại khớp lệnh cặp EURJPY

mọi người thấy đấy mình có đặt 1 lệnh buystop lại giá 131.709 nếu nhìn trên mt 4 cũng còn 1 quãng xa, lúc đó giá chạy tới 131.660 mà đã cắn entry rồi sau đó nó quay đầu cắn SL luôn :(( mình vẫn đang hoang mang cần nhờ mọi người giúp đỡ, sàn mình dùng là EXNESS

2 Lượt thích

Spread sàn, chắc bạn chơi TK thường

1 Lượt thích

Đúng rồi ạ mình chơi tk thường thôi :((
Sáng dậy cứ thắc mắc sao nó lại khớp
bạn mình gd sàn life forex nhưng nó ko khớp nên ko bị dính sl còn mình thì sml

1 Lượt thích

Mình nghĩ do lúc rạng sáng đầu phiên Á spread cao nên bị khớp lệnh stop đó bạn. Như mình trade trên IC rạng sáng cặp này spread cũng khoảng 8-10 pips lận (TK ECN)

2 Lượt thích

nếu bạn muốn chơi qua ngày thì nên chơi tk zero theo phí hoa hồng thì ok hơn, ý kiến cá nhân mình vậy, chứ khoảng 4h-5h sáng thì Spread cao lắm

1 Lượt thích

tối hôm qua san exness giãn spip kinh thật, mình chơi mỗi GU, hoom qua lúc đi ngủ thấy nó giãn những 5.5pip mình dùng tk pro, nếu không phải tk raw hay zezo thì chắc cũng bị giãn như vậy, nếu cặp chéo chắc phải 10 pip,

1 Lượt thích

Kiểu này chắc đổi sàn chơi quá :((
Buồn cái là bạn mình dùng life FX lại ko dính

Bác cứ dùng tk raw đi cho nhẹ, spread thấp, dãn cũng chỉ 2-3pip thôi. Phí 7$/1 lot cũng thấp

cụ đi lúc 4-5h sáng. chết giờ này không có gì phải thắc mắc. 100% spread. tại thời điểm 5h sáng. giá cao nhất trên chart là 131.659. thì sàn nó sẽ mở bán với giá 131.659 + 10-20 pip. ( cặp chéo giãn lớn ) thế nên nó sẽ khớp lệnh bạn mua 131.709 và SL luôn sau đó :v
các lệnh chờ vào thị trường SL < 20 pip thì không ai để lệnh qua đêm cả.

1 Lượt thích

cảm ơn Bác đã nhắc nhở, từ giờ em sẽ không đặt lệnh chờ qua đêm nữa, thật là nguy hiểm :v

Mình thấy tầm đêm đến sáng là dãn mạnh nhất, những một số sàn spread tuy có 2-4 pip nhưng tỷ lệ dãn spread cực hiếm, nó cứ đều đều như vậy , còn Raw mình thấy giá vậy rẻ rồi, nếu không tính bị dãn spread thì 1 lot mất 7-10$, những spread nếu vào 1 lot ngay lập tức âm 30$ là ít

1 Lượt thích

vâng, mình dùng raw cả năm nay thấy ổn mà , có vđ gì mấy đâu, mỗi tội chưa có lãi ))

Mình đang dùng forex4you (tài khoản pro do có người xin hộ nên spread cũng thấp, chỉ mấy point thôi). Nạp rút cũng ổn cả. Họ hỗ trợ dịch vụ cũng chu đáo. Mình không có gì phải than phiền.

Trước đây mình dùng sàn này, sau đó thấy dãn spread gớm quá nên chuyển sang XTB, thấy spread cao hơn nhiều, nên lại trở về cái máng lợn cũ ^^. Hihi. Để an toàn khi dùng sàn này thì mình không dám để lệnh chờ qua đêm, nếu lệnh đã vào mà muốn ngâm qua đêm thì ít nhất cũng phải dời SL về hòa cái đã. Có lần mình không dời SL về hòa vì giá chưa đi được 1:1, nên ngủ không ngon tí nào. Có lần thì liều mạng dãn SL ra để tránh bị quét, nhưng thấy như thế cũng không ổn nên thôi, cứ SL về hòa thì mới dám ngâm lệnh, không thì đợi hôm sau ^^

1 Lượt thích