Không hiều đường đi của giá, mong các bạn giải thích hộ mình

GU lúc 2 giờ ngày 8/1/2022 ah
Mình không hiểu vì sao giá không về nơi bắt đầu của xu hướng tăng của H1. Mong mọi người giải đáp với ah

2 Lượt thích

giá chạm ob chưa sử dụng bác ạ

1 Lượt thích

Cảm ơn bác. Mình sẽ lưu ý về ob chưa sử dụng

H1 đang tăng mà đảo chiều thành giảm ta dự đoán giá về nơi bắt đầu con sóng tăng của h1 là khá mạo hiểm, vì trong xu hướng tăng của h1 là một sóng tăng của tf h4. Trong sóng tăng h4 giá có thể hồi về vùng giá dưới 50% tức là phía nửa dưới của xu hướng tăng trước của tf h1 rồi bật tăng trở lại khiến h1 sẽ tăng giảm tăng liên tục. (Có thể tìm hiểu thêm về vùng giá premium và discount). Lúc này bạn muốn tìm lệnh sell thì chỉ có thể chờ giá hồi về key quan trọng hay ob giảm h1 rồi vào tf bé hơn chờ xác nhận rồi vào lệnh. Theo smc thì tư duy như vậy, bạn đọc tham khảo.

cảm ơn bạn. mình chưa nghiên cứu sâu được smb vì thấy khá khó hiểu với người mới như mình. Vẫn đang chờ ad cập nhật thêm ah.

1 Lượt thích

Nếu thuần phương pháp của anh trung thì bạn phải xem nhiều khung H4 m30 nữa

1. Chỗ h1 đảo chiều giảm là vùng mạnh
  2. Chỗ bạn đảo chiều tăng nếu xem h4 là 1 vùng rộng.
    Đừng đinh đinh là về nơi bắt đầu. Thực sự nơi bắt đầu nó cũng lớn lắm, cây nến nào là nơi bắt đầu cũng khó
    Gía đến 1 vùng mạnh thì phải xem có đảo chiều không. Nếu đến 1 vùng mạnh thì đợi xác nhận.

cảm ơn bạn. bạn có học OB không, bạn học OB ở trang nào vậy

1 Lượt thích

bạn ơi, bạn học OB ở trang nào vậy

1 Lượt thích

Bạn có hiểu đc video tiếng anh ko?

mình không bạn ơi, nhưng có thể bật vietsub lên bạn ơi

mình khuyên thật đừng học smc vào b ạ loạn đấy b theo cái nào theo thuần thôi không thì b học của anh trung đăng lên mới kết hợp được b ạ tớ loạn quá bỏ trade chỉ back test mấy tháng nay r b ạ

Cảm ơn bạn. T sẽ học cẩn thận