Không cần nhiều tiền mà vẫn được chơi lớn, thật như đùa

Thí dụ trường hợp là tháng đầu tiên mình âm 5%, chưa bị out, tháng tiếp theo mình đóng thêm 70$ để trade tiếp thì họ tính lời 5% từ 12500 hay là số tiền hiện còn lại của mình

2 Lượt thích

nếu mà chưa bị out thì bác phải đóng thêm 35u để nó reset về mốc 12k5 rồi đóng phí 70u nữa là thi bt

1 Lượt thích

Nó tính cả rồi, số lượng người thua nhiều hơn thắng. Nó vẫn có lãi

2 Lượt thích

đúng r, có thể nó k hợp với tư duy của bạn rồi

Ae ai quan tâm quỹ này thì vào tele @tcfvietnam có bài ghim hướng dẫn cách đk.
Mình thấy trade quỹ bất tiện hơn tk cá nhân rất nhiều. Nhưng với ae trong đây chắc ai cũng quản lý vốn tốt hết rồi. Ko đến nổi cháy 10% vốn đê out đâu. Còn lời 5 10 15%/thang chắc làm đc.hi

Ngoài ra ae có thể tham khảo thêm quỹ FTMO đóng phí 1 lần. Qua đc vòng 1 thì hoàn phí lại. Rồi tới vòng 2 3 gì à là được cấp vốn tận 200k$.
Ae cũng có thể vào tele @tcfvietnam có admin hổ trợ

Mình có thể đăng kí lần 2 quỹ đc ko bạn

2 Lượt thích

Ý mình là đóng vô 140$ để nhận 2 tài khoản để trade á

1 Lượt thích

130$ bác mua luôn tk 25k cho lẹ kkk

3 Lượt thích

Bạn cho mình xin sdt Zalo để mình hỏi rõ hơn đc ko

mình nhắn tin cho b rồi đó

1 Lượt thích

Bạn ơi quỹ tcf này bạn nạp rút qua hình thức nào vậy, mất thời gian bao lâu tiền đi và về ?

1 Lượt thích

mình nạp qua 1 anh patner ở vn. nạp cái thì có tk sau 12-24h. còn nạp trên web thì tầm khoảng 1 2 ngày là có tk. rút thì mình chưa rút lần nào. nhưng mà rút thi sẽ đặt lệnh trước 20 hàng tháng và tiền sẽ về tầm khoảng 25 trở đi.thường thì mọi ng nạp rút thông qua a patner nên là nhanh với tiện lắm

2 Lượt thích

Minh có cầm quỹ này rồi và thấy có mấy vấn đề sau ace tham khảo nhé:

1. Đòn bẩy báo là 1;6 nhưng thực chất chỉ là 1;4 => chỉ vào đc 1 lệnh max vol quy đinh (vd GU 0.4) là sẽ hết tiền ko đặt được bất kỳ lệnh nào khác nữa. Nếu lỗ một ít rồi thì ko vào đủ max vol quy định.
  2. Không đặt được lệnh hedge Vd đang đặt limit bán xuống, thì ko vào đc lênh mua lên.
  3. com và spread khá cao (com 7U/lot)
    Mình cầm thử quỹ này và bỏ ngay sau 1 tuần do thấy không hợp với cách đánh của mình.
5 Lượt thích

bỏ sớm thế bác. kk. tcf đánh a với n thôi

1 Lượt thích

ty bro, cần có những người đã trải nghiệm và đưa đc ra nhược điểm ntn thì mng mới dễ hình dung. Bác hiện h có đang cầm quỹ nào khác ko? FTMO bác đã xài chưa?

2 Lượt thích

FTMO từ khi có tài khoản Swing cho trade tin đòn bẩy 1;30, thì mình thấy nó rất ổn (đó là mình thấy thôi nhé vì mình ko để ý tin lắm và mức đòn bẩy với mình vậy là đủ)
com và spread đều thấp (3U/lot) nhưng giá của nó mình thấy hơi đắt so với myfoexfunds

4 Lượt thích

Không biết anh em trade quỹ ở Hội Quán có nhiều không? Để mình tạo 1 topic riêng cho anh em tiện thảo luận nhỉ?

13 Lượt thích

Ủng hộ a, rất nhiều ae quan tâm đến trade quỹ lắm.

2 Lượt thích

Cho mình xin chỗ Trader quỹ ở đâu ạ