Không biết mình sai ở đâu, lệnh GU 5/3/20:

Mình backtest hơn 15 ngày rồi mà 10 lệnh thua hết 9 lệnh, nhiều lúc muốn nản lun. Không biết mình xác định KLVQT sai hay vào lệnh sai. Anh em phân tích dùm lệnh này mình sai chỗ nào vậy, mình tìm miết chả biết mình sai chỗ nào.hic. Cảm ơn ae

1 Lượt thích

Bạn xem giá đã chạm vùng mua mạnh nào chưa ? Với lại bác nên nhớ kĩ khẩu quyết của AD : “Hãy chắc chắn rằng mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ”

2 Lượt thích

Bạn nên đợi m15 chuyển từ tăng sáng giảm rồi hãy sell, luôn đi theo XH vào lệnh nhé bạn.

2 Lượt thích

khúc này nâng cao này, bạn phải xác định kl hồi15 đã phá r hãy sell. hoăc giá phá đáy cũ h1 mà chưa lên tới thì ta tìm cơ hội mua lên đỉnh cũ h1, sau khi giá lên đỉnh cũ h1 thì chờ k mua bán j cả :relieved:, quan sát tiếp

mình kiểm tra k thấy chạm vùng mua mạnh nào cả

mình cho nến chạy thấy giá phá qua nơi bắt đầu xu hướng giảm của TF H1 luôn, không hiểu tại sao??? do mình xác định KLVQT sai hả bạn hay do xác định xu hướng sai

. hic.

1 Lượt thích

bạn xem dùm mình xác định xu hướng với KLVQT đúng không? cảm ơn b. Mìnhvào lệnh toàn bị SL miết thấy nản lun.hic

1 Lượt thích

Lát mình tan làm mình coi nhé ^^ giờ mình không đem lap.

2 Lượt thích

Phân tích có thể ko sai nhưng nếu giá giảm trong thời gian dài rồi thì nó phải tăng lại thôi. Giá vừa đảo chiều thì tỉ lệ win sẽ cao hơn

1 Lượt thích

theo mình thì
thứ 1: cơ sở để bạn đặt sell limit là bạn xác định giá sẽ tiếp tục giảm mình mới đặt sell limit. nhưng ở đây bạn k có cơ sở gì để xác định giá tiếp tục giảm cả, giá có thể đã gặp vùng hỗ trợ mạnh và quay đầu cũng nên
thứ 2 : khi mà mình không biết được nó sẽ tăng hay giảm tiếp thì nên chờ giá phá klv quan trọng của khung lớn và đi theo khung lớn hoặc chờ giá phá klv quan trọng của khung tg nhỏ để đi theo con sóng nhỏ sẽ chắc chắn hơn nhiều, còn ở đây con sóng nhỏ đang tăng mà bạn đi bán là ngược xu hướng rồi

2 Lượt thích

Đây là nhận định của mình nhé.

mình không giám nói bạn sai chỗ nào. nhưng qua đây bạn có thể hiểu được phần nào cách mình nhận định thị trương. rồi tự mình xem mình có sai hay không nhé. chúc bạn thành công!!

10 Lượt thích

bạn phân tích khá hợp lý

phân tích hay quá bạn ơi, cảm ơn b nhiều

2 Lượt thích

cảm ơn tất cả anh em đã góp ý

giá chạm vùng mua mạnh khung ngày rồi, b vẫn xdinh đúng key H1 nhưng ở tình huống này nó k có chút phản ứng nào để rời sl.Nếu gặp thực tế thì nhiều a e cũng bỏ mạng ở đây thôi.

2 Lượt thích

Bạn phân tích chuẩn rồi
Chuẩn là không cần nhìn lên H4

1 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều!!!

Phân tích chuẩn quá bạn, đúng là vẫn nên kiểm tra kỹ các tf để xem giá có vào vùng tranh chấp mạnh ko

2 Lượt thích

a có thế cho e xin thông tin cặp tiền, thời gian nào dc kok ạ?
e thử backtest lại nó

3 Lượt thích

tiêu đề chủ thớt đã nói rồi đó bạn.

2 Lượt thích