Không bao giờ chơi với con vàng nữa.nhờ mọi người thông não cho e 2 lệnh này với ạ!

26/04/2021,
**14.Lệnh 14
+cặp tiền EURUSD
+H1 xu hướng tăng, giá vừa phá đỉnh cũ

+m15 giá đang ở vùng keylevel quan trọng của cả m15 và h1

+M5 tạo mô hình 2 đỉnh hoàn chỉnh, BUY LIMIT tại keylevel quan trọng của m15

=>SL :(((

Trả lời

vantruongle

1 phút

26/04/2021,
**15.Lệnh 15
+cặp tiền XAUUSD
+H1 xu hướng tăng

+M15 trước đó là 1 sóng giảm mạnh, và gần nhất giá đang hồi tạo thành xu hướng

+và kết quả là SL
+ít ra giá thời điểm hiện tại đã kéo sl entrychữ in đậm

1 Lượt thích

Mình có góp ý thế này : khi xác định keyleve quan trọng thì bàn đừng chỉ nhìn mỗi số lượng cây nến mà hãy quá sát cả râu nến và thân nến xem có thật sự đẹp hay không thì hãy vào lệnh

ý bác nói chỗ nào ạ? đánh dấu hộ e phát

1 Lượt thích

Chỗ keyleve bạn xác định EU ấy

1 Lượt thích

ý bác là hồi 4 cây nến h1.nhưng hồi ngắn quá phải không ạ?

Theo ý kiến cá nhân mình thì lệnh EU là pha lao đầu vào bê tông vì giá đã gặp cản H4. Còn lệnh Xau thì khả năng cao là do stophunt.

1 Lượt thích

ầu.e bất cẩn quá.quá chủ quan rồi.cảm ơn bác

1 Lượt thích

Lệnh 1, bác vào limit ở giá chạm klv lần thứ 1 thì xác suất thắng cao hơn. thời điểm bác vào lệnh giá đã chạm 2 làn trước đó rồi thì nên đợi xác nhận xem klv con đủ mạnh để giữ chân giá không thì hẵng vào. Lệnh 1 thua mình nghĩ là do xác suất. đen thì thua. đỏ thì win .
Lệnh 2, bác kì vọng 1 con sóng nhỏ hình thành ở m15 là đúng. nếu mình kì vọng thì mình cũng buy như thế. Nhưng lần thứ nhất giá chạm vùng klv rồi bật lên đỉnh rồi. thì lần thứ 2 quay trở lại thì nó đang là một mô hình 2 đỉnh rồi. thời điểm này nên cân nhắc hủy limit mà đợi xác nhận nến @@.
Đây là góc nhìn của mình. 2 lệnh này thua là do đen. ( game xác suất mà ) lần sau vã lại như thế này thì chắc chắn ăn @@ Đừng sợ con vàng, ra mua thịt chó ăn cho lấy động lực :v

1 Lượt thích

vâng.cảm ơn bác dũng nhiều nhé.e vẫn quyết tâm bỏ vàng :)).râu ria gì tùm lum.chán

1 Lượt thích

không phải mỗi con vàng đâu. mấy ngày nay con nào cũng thế @@ nhìn chán vãi lúa.

Giá hồi xuống bạn phải xem xét kỹ nó là sóng hồi hay xu hướng hồi. Bạn vào theo mô hình hay nến đảo chiều thì chỉ khi nó là 1 sóng hồi đơn giản không tạo đỉnh đáy.
Vùng mình đánh dấu M15 xanh đỏ như kia cần xuống M5 xem.

Như bạn thấy ở đây, giá hồi nó là 1 xu hướng hồi, và vừa test đáy của xu hướng hồi đó.

3 Lượt thích

lệnh EU của bác em không xác định KLQT m15 và h1 như bác, em coi biểu đồ FXCM, chỗ GAP thứ hai em xác định đi ngang, nên có thể đó không phải và KLQT. vì xác định đúng KLQT khả năng cao vẫn kịp dời sl về hòa vốn kể cả khi đi sai xu hướng

1 Lượt thích

nếu e vào từ đầu thì đã có cơ hội hòa vốn rồi.nhưng e ại vào lúc giá về lần 2.chấp nhận.lần sau pahir mạnh dạn hơn

2 Lượt thích

đã có cơ hội dời sl về hòa rồi bạn.nhưng mình vào lệnh sai thời điểm.vào lúc giá về keylevel quan trọng lần thứ 2 chứ k phải lần đầu

1 Lượt thích

Lệnh Eu của Bác cái key xấu quá. E hôm qua ăn được Lệnh Sell EU.
Vàng hôm qua e cũng bị dính SL nhưng khi tăng lên phá qua key e Buy lại nên lệnh đó e gỡ và có thêm tý lãi!

1 Lượt thích

Lệnh Eu mình có vào từ lần đầu tiên nhưng khi thấy sau cây pinbar 3 cây đỏ đâm xuống 1 cây nến xanh rồi 1 cây nến đỏ cũng ngang ngửa cây nến xanh mình cắt tay luôn. Còn như bạn vào khi lần 2 giá chạm sau đó thì mình nghĩ khi giá cham lần 1 bật lên ít nhất phải lên lại đỉnh cũ ở trên đấy cố gắng phá qua bị từ chối rồi đi xuống nhưng lực nên xuống ko mạnh thì lần chạm thứ 2 xem xét buy lên đc. Còn mình thấy tốt nhất là giá có phá 1 đoạn ngắn rooif đi xuống thì lần 2 vào lệnh sẽ an toàn hơn… Còn an toàn nhất vẫn là chờ xác nhận và momentum. Thân!

1 Lượt thích

cảm ơn bạn đã chia sẻ

1 Lượt thích

XAU đây ạ

Còn EU thì chạm vùng bán mạnh phá vỡ xu hướng H1.

1 Lượt thích