Khi xu hướng đảo chiều thì con giá có hồi về nơi xuất phát ( xét riêng trong 1 TF )?

Ad và anh em giải đáp giúp mình trường hợp này với:
Giả sử xét riêng 1 TF, khi xu hướng đảo chiều thì điểm đến của giá sẽ là đâu, là nơi xuất phát hay là KL cũ?
Anh em xem hình cho dễ tưởng tượng ạ, thank ae

1 Lượt thích

Nếu đỉnh H phá được đỉnh F thì G là vùng Key quan trọng
còn đỉnh H ko phá được đỉnh F thì E mới là vùng Key quan trọng

Xu hướng chính vẫn đang là xu hướng tăng
tuy nhiên cái xu hướng hiện tại bác đang vẽ là xu hướng giảm .
CHính vì xét giá ở 1 timefame cho nên sẽ rất khó bao quát toàn thể bức tranh của giá .

Còn nếu giá phá qua được Key tăng quan trọng thì khả năng cao giá sẽ đến vùng có đáy cũ nơi có lực mua mạnh hơn .

1 Lượt thích

mình hỏi trên 1 TF vì muốn biết được cấu trúc thị trường sau khi giá phá qua KLQT giá sẽ đi đến đâu sẽ đảo chiều, KL cũ hay là điểm xuất phát

cái này thì ko có câu trả lời chính xác được bác ạ
còn tùy vào trường hợp giá nó đi như nào nữa
cũng có thể có những trường hợp giá chỉ được R2 R3

2 Lượt thích

Theo mình để xem giá sẽ hồi về đâu thì cần xem thêm Timeframe lớn hơn, chỉ dựa vào 1 TF có vẻ hơi mông lung.

2 Lượt thích

như bác vẽ thì giá đã chuyển thành xu hướng giảm rồi mà, cứ canh sell thôi chứ.
còn việc giá chạy đến đâu đảo chiều, tức bác đang nghĩ con sóng giảm này là sóng hồi của xu hướng tăng lớn thì vẫn cứ suy nghĩ đơn giản thôi: fibo50:61.8 hoặc đỉnh đáy cũ

2 Lượt thích

Vâng, để chắc chắn thì đợi sóng hồi kết thúc. Em thắc mắc bởi vì nay có đọc được 1 comment của ad Medio em quên chưa chụp lại, là khi nó thủng KLQT thì vùng đáy ở dưới cũng thủng

1 Lượt thích

Nếu xét trong điều kiện lý tưởng, không quan tâm timeframe lớn hơn thì nó sẽ về nơi bắt đầu của con sóng tăng trước đó.

1 Lượt thích

Vâng, vì nay em cũng gặp 1 trường hợp thực tế, là em ko chắc chắn đáy G có phải KLQT hay không, nên cứ coi cả đoạn E đến H là sóng chứ ko phải xu hướng đỉnh đáy, và đặt limit tại đáy E. Nếu G là KLQT thì lệnh của em khả năng thua cao

Mình cũng gặp nhiều trường hợp cái G nó không rõ ràng không biết có phải keylv qt không. Theo khẩu quyết của a Trung, có thể vào khung nhỏ hơn, đợi nó đảo chiều từ giảm thành tăng thì buy lên, cưỡi con sóng nhỏ.

3 Lượt thích

Nếu là mình trong trường hợp ko chắc chắn ntn thì mình sẽ theo dõi tiếp chứ ko đặt lệnh buy limit, nếu giá phá qua key lv của xu hướng giảm thì tìm kiếm lệnh buy lên H, nếu nó phá qua E thì tìm kiếm lệnh sell xuống C, phá qua C thì tìm kiếm lệnh sell xuống A (nếu A, C, E đều là key lv quan trọng trước đó thì phải theo thứ tự như thế chứ ko phải phá qua G thì những cái dưới sẽ thủng). Đừng tự làm khó mình nhé bạn, luôn phải nhìn nhiều tf để có bức tranh toàn cảnh…

2 Lượt thích