Khi thua một lệnh, chúng ta nên phân tích lại thị trường và thay đổi cách nhìn nhận thị trường

AU ngày mùng 6/9/2022

Đây cũng giống anh medio nói đây là trường hợp đẹp nhất để vào

3 Lượt thích

Hôm qua mình không dám vào kèo nì vì thấy nó quay về nơi bắt đầu xu hướng rồi phá xa hơi xấu, sợ phá giả rồi băng lên nên thôi. kk. Có vào được 1 kèo nhỏ M5 ngay trên đó 1 chút.

1 Lượt thích

Vùng này m canh để mua mà k có kèo cũng k dám bán thế là móm

1 Lượt thích

Mà tiện đây nếu a trung thấy có thể review lại vài kèo gu trong tuần này cho ae tham khảo góc nhìn của a với e thấy gu có xu hướng mà tìm entry khá là khoai

2 Lượt thích

Hôm qua mình toàn vào ở m1 nên hơi ngại review. Có 1 lệnh đẹp nhất, đúng chuẩn nhất mình review ae tham khảo nhé

Kết quả

6 Lượt thích

Chart bên Oanda lại là OB đã sử dụng rồi, thế nên là kèo này có ngó thấy mà mình không dám vào

1 Lượt thích

Mình còn kèo nữa mà tiếc không khớp.

3 Lượt thích

Chỗ ad coi nó là ob để xác nhận đấy nó k rõ ràng e cũng theo dõi mà k dám canh buy.vào m1 kiểm tra thì lại thấy sử dụng rồi

1 Lượt thích

Mình cứ công thức anh medio áp dụng bạn ah. Nếu sai thì ngồi tìm nguyên nhân thôi

1 Lượt thích

Cảm ơn anh medio đã chia sẻ cho mọi người ah

1 Lượt thích

ob này cũng là ob đẹp nhưng sao a không bán xuống vậy a , ý em muốn hỏi là những trường hợp nào thì mình nên đợi nó phá rồi mới vào lệnh …mình nên chọn thiên hướng như thế nào ạ

Lúc đó mình vẫn thiên về xu hướng tăng. Xu hướng chính đang tăng nên mình không thể bán được.
Giả sử mình dự đoán xu hướng chính giảm thì mình sẽ bán ở đó. Sau khi bị SL thì mình dự đoán lý thuyết Dow và lại mua lên như lệnh kia. Chỉ là bị mất thêm 1R.

Như vậy thì mình nên xác định klv quan trọng ở tf lớn rồi ,mới xuống tf thấp để tìm lệnh nhỉ a .
cơ mà a toàn review lệnh ẩn ở các pic của ae thôi , làm hẳn 1 series m1 đi a !
nhưng không biết là a có khung giờ nhất định để giao dịch không ,e có tham khảo mấy ông tây lông thì thấy mấy ông ấy giao dịch tích cực 3 tiếng phiên NY

m1 vừa nhanh, mà lại không thể xuống tf nhỏ hơn để kiểm tra những chỗ cần kiểm tra nên mình không tiện review để đỡ ảnh hưởng tâm lý người khác.

Mình trade m1 cũng SL nhiều hơn m5 mà nên nó không tốt để học cho lắm.

3 Lượt thích

đâu a , chỉ cần ở thị trường đủ lâu thì mọi người đều biết sức của mình đến đâu mà , chỉ là khi a làm những lệnh a tư duy và vào lệnh để mọi người tham khảo 1 cách thực tế thì ae dễ hình dung về cách entry cũng như phân tích bối cảnh của a … vì tất cả mọi tf đều chạy cấu trúc như nhau nên xem là 1 chuyện còn thực hành thì có thể lên tf cao hơn hoặc backtest bình thường thôi a , nên a cũng k cần lo ae nhảy theo m1 đâu mà … cứ SL vài lệnh là nản ngay . :laughing:

Đây là tf nào đấy ạ?