Khi có quá nhiều Đáy trước đó tạo nên đỉnh cao nhất (Đâu là KLQT đáng quan tâm?)

Chào mọi người, mình là một Trader mới. Mình trade cũng được một khoảng thời gian rồi, trong quá trình đó, một vài thắc mắc đã được tháo bỏ, nhưng còn một vài thì vẫn cứ nằm đấy, gây khó khăn trong quá trình vào lệnh của mình.
Mình xin phép lấy xu hướng tăng để dễ bày tỏ vấn đề của mình:
KHI XÉT MỘT XU HƯỚNG TĂNG, CHÚNG TA PHÁT HIỆN RA CÓ RẤT NHIỀU ĐÁY TẠO NÊN CÁI ĐỈNH CAO NHẤT HIỆN TẠI [thật ra mình có xem rất kỹ Medio trade, tuy nhiên có những lúc KLQT là cái đáy gần nhất, có lúc lại là cái đáy khác nên vẫn chưa Tìm RA bản chất thật sự của vấn đề] nên ngày hôm nay mình MẠN PHÉP đi tìm câu trả lời của những Tiền Nhân ở đây:

• thời điểm đó, mình cho rằng [1] chính là KLQT, nơi mà khi giá phá vỡ sẽ đảo chiều. Trong khi đó, xu hướng này còn tiếp tục, nên giá không thể phá qua KLQT. => [1] là nơi quan sát kỹ để tìm kiếm điểm vào lệnh

Nhưng sau đó, giá di chuyển như thế này:
    => vì vậy mình cho rằng. khả năng cao 2 mới là KLQT. Mình mong các Tiền Nhân giải đáp thắc mắc này. Mình cảm ơn!
3 Lượt thích

Chào bạn, mình thì luôn có câu châm ngôn là dùng OB CSD để xác thực lại KLQT và dùng TF nhỏ hơn để xác thực lại cho cái OB CSD đó
Bạn xem thật kỹ lại các bài trong chuỗi CTTT x OB là tự khắc nghiệm ra thôi à
Ở trong trường hợp này thì rõ ràng là 1 không có OB CSD rồi, thậm chí nó cũng chưa chắc là phá thật luôn do đó nguyên vùng OB bên dưới chính là KLQT
Nếu xác định giá còn lên tiếp thì đặt lệnh và SL bên dưới thôi bạn

7 Lượt thích

Bạn xem kỹ chuẩn OB + CTTT nhé! nếu bạn cho rằng 1 là keyvel quan trọng trong TH này thì hãy xđ OB csd , vàob csd ở sau đó chính là điểm tiếp diễn đó! như bác Dongnguyen2 có vẽ bên trên đó!

Liệu đây có phải điều bạn muốn truyền đạt. Mình đã thử backtest để sử dụng OB như một công cụ để xác thực lại KLQT

2 Lượt thích

bạn giao dịch khung nào, thì chỉ cần tìm ob csd ở khung đó, rồi xuống TF nhỏ hơn kiểm tra lại xem nó đã sử dụng hay chưa là ok rồi!