Khẩu vị mọi người thế nào? Cái nào rủi ro hơn?

EUR lệnh 1: M5

EUR lệnh 2: M15

Cách nhìn của mọi người thế nào về 2 lệnh này. Cái nào rủi ro cao hơn xác suất thấp hơn theo sgk.

13 Lượt thích

Theo mình thì lệnh 1 nó đúng sgk hơn. Lệnh 2 thì bạn buy theo điều kiện gì vậy.

4 Lượt thích

lệnh 1 mình thấy bác xác định KLQT xu hướng hồi khá nhạy, đoạn đó thì em thấy nhiễu vì nó nó hồi lên cứ nên xanh lại nến đỏ

3 Lượt thích

Theo mình thì lệnh 1 độ rủi ro cao hơn, lệnh buy thì mình không vào được :joy:

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình, anh em cho mình xin ý kiến

1 Lượt thích
  • Đúng là cùng 1 lò :rofl: . Nhưng t chỉ vẽ trên tradingview thôi, còn lệnh đánh thật thì oẳng ngay :sweat_smile: :sweat_smile:
2 Lượt thích

Lệnh 2 thì mình xác định klv quan trọng M15 ở dưới nên buy. Cái trường hợp này là xác suất thấp nhất theo sgk. hơi mạo hiểm lệnh 2 này bạn.

2 Lượt thích

Mình theo dõi nhiều bài viết của bạn mình thấy bạn chắc có nguyên tắc phá vỡ của riêng bạn chứ k theo sgk. Cái gì cứ thống kê backtest nhiều thấy hiệu quả là quất thôi bạn.

2 Lượt thích

Chơi thật đi sợ chi bạn. hihi

Mình chỉ nêu cách nhìn của mình thôi :laughing:

1 Lượt thích

Lệnh 1 mình xác định ở trên 1 xíu, limit thiêú 0.2 pip, đau lòng thật. Căng ke một chút mà mất hơn 3R.huhu

1 Lượt thích

lệnh 1 em tính sell như bác nhưng thấy gợn gợn, không chắc chắn đó là klqt giảm của m5, nên đứng nhìn. Lệnh 2 thì do em thấy khung H1 tăng mạnh trước đó, nghĩ sẽ có đợt hồi, nên không vào luôn, nhưng nếu vào xấu thì cũng hòa vốn, vì xác định đúng klqt khả năng dời sl về hòa vốn cao, nên cũng k lo bác nhỉ

• lệnh 1 đẹp thật.thế mà mình k nhìn ra.yếu thật.
  • lệnh 2 thì m k thấy đẹp, mình chờ sâu hơn.đoạn đó mình k tin tưởng cái key m15 đó lắm nên k vào lệnh.
    chúc mừng bro nhé!

“ xác định KL nhạy thật” - đúng là kỳ diệu mà :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

mình vào lệnh 2 giống bạn chỉ có để TP qua đỉnh lun nên hòa vốn

2 Lượt thích

Mình có vào lệnh 2, mà đặt SL 15 pip với target lên tận đỉnh bên trên nên ko đạt target được, đâm ra chỉ hòa vốn. Mình đang không hiểu lúc nào thì mới target được tới được tận cái đỉnh bên trên bác Quyết nhỉ :frowning: Chắc sau cứ RR 1:3 mà vã quá :((!

Các bác xác định trong TF M15 con EU này, đâu là KLQT M15 Tăng?

1 Lượt thích

ngon qúa. Tuần này nghỉ được r a ơi :laughing:

1 Lượt thích

Bạn sao bán dc lệnh 2 vậy :grinning:
Xem mấy bác đánh mà hoa cả mắt :smile:

E có vô lệnh 1 mà bị miss :sweat_smile: 1pip