KeyLevel quan trọng khi chỉ hồi 1 cây nến

KEYLEVEL

Em mới tham gia khóa học. Mong anh chị giúp em trả lời câu hỏi này với ạ. Trong video anh hướng dẫn thì xuống khung 1h thì keylevel 1 trong hình là keylevel quan trọng nhưng qua H4 thì không rõ ràng. Vậy nếu keylevel 1 bị phá vỡ thì có xem là đã phá vỡ cấu trúc tăng H4 hay chưa ạ . Nếu chưa thì có thể xem tiếp keylevel 2 là keylevel quan trọng của H4 không ạ. Mong anh chị giúp em với ạ, em cảm ơn ạ

1 Lượt thích

theo Mình bạn Trade ở khung thời gian nào thì xét ở khung thời gian đó.
giá phá qua KQT của timefame hiện tại thì n sẽ về KQT của time lớn hơn
trong tường hợp này giả sử giá phá qua key1(timefame nhỏ là H1) thì n sẽ về key2(timefame lớn làH4).
Hướng giải quyết:
TH1.nếu đánh tiếp diến xu hướng thì đợi xác nhận con sóng hồi (H1 hoặc vào M15) hiện tại kết thúc rồi tìm điểm vào lệnh.
TH2. nếu xu hướng H4 vừa đảo chiều từ giảm=>tăng thì KLV 2 kia là nơi cuối cùng n có thể hồi về.
bạn có thể tham khảo thêm về cấu trúc thị trường trong seri sổ tay Trader nhé .Tổng hợp các chủ đề không thể bỏ qua tại Hội Quán .

1 Lượt thích

Trade timeframe nào thì xét timeframe đó thôi bạn. Timeframe nhỏ rõ ràng nhưng lên tf lớn thì thường không rõ ràng. Nếu tf nhỏ rõ ràng thì bạn cứ tin tf nhỏ.

Trong trường hợp này thì cả KL 1 và 2 giá đều có thể bật lại. Phá 1 thì cũng chưa chắc đã đảo chiều xu hướng.

Bạn xem xong khóa học rồi xem nốt cả những series mình viết link ở trên như bạn Hung Nguyen đã để nhé

dạ em cảm ơn ạ, lúc chưa học anh, em thắc mắc nhiều cái lắm vào đây được giải đáp thấy như được khai sáng anh. Cảm ơn a nhiều