Keylevel phiên bản hack não

em đang gặp trường hợp trên như hình và phân vân không biết khi giá quay về backtest thì nên đặt keylevel ở A hay B cho hợp lý. mời các bác phán giúp em phát, em cảm ơn

3 Lượt thích

Theo mình thì là B nhé bạn, đợi đáy N tạo đỉnh là rõ

Cứ tìm cái đáy tạo nên cái đỉnh cao nhất của con sóng đang xét là KLV QT của con sóng đó.
Thân

2 Lượt thích

[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 6 cố gắng học tập hết các kiến thức trước khi hỏi bạn nhé //// thứ 1 là tốt cho bạn đỡ bị sai và hiểu sâu PP ///// thứ 2 tránh những câu hỏi đơn giản như vậy cho hội qoán :slight_smile:

3 Lượt thích

bác reply thế làm em rối thêm :rofl:

Bạn cứ nhìn bằng mắt thường thôi con sóng bạn xét là đoạn nào. thì tìm cái đáy tạo cái đỉnh cao nhất của con sóng đấy. Suy nghĩ đơn giản thôi đừng phức tạp hóa nó lên.
Thân!

2 Lượt thích

Trường hợp này anh Trung có nói rồi mà bạn.

2 Lượt thích

Theo mình cái anh Trung nói áp dụng trong trường hợp xu hương đang tăng thì mới có trường hợp này

2 Lượt thích

theo mình con sóng B nó đã breck qua thì đáy nó đã là klvqt rồi

2 Lượt thích

Trong bài [Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 6, A Trung xác nhận là cả 2 đều đúng thì phải

Trong bài trade không dấu dấu bài 6 anh Trung có nói là có thể là A hoặc cũng có thể là B . Nếu gặp trường hợp lăn tăng như này thì tốt nhất nên không nên đặt limit mà nên đợi mô hình nến hoặc mô hình giá tiếp diễn tại A hoặc B để giảm thiểu rủi ro bạn à

Trường hợp này theo mình là A nhé bạn, B mình coi là key lv fake…

2 Lượt thích

Giả sử xh giảm là H1 thì A là KLV QT của xh tăng H1 cái đấy thấp nhất. B là KLV QT của xu hướng tăng (xh hồi) M15. Mình nhận định như vậy.

A nha bạn ơi. Cam kết :))

v cái này thì sao b

1 Lượt thích

Cái fake là kl quan trọng của TF nhỏ hơn bạn.

chỗ này ko biết có phải bạn ấy vẽ 2 cái đáy thấp nhất bằng nhau ko? nếu 2 đáy bằng nhau là hơi khó thật đó