Kết hợp giữa Price Action + VSA liệu có ổn? Price Action có sử dụng để trade Coin được không?

Chào anh Medio và mọi người!
Em hiện là newbie tập tành trade, em có xem qua các video Price Action của a Medio thấy khá hợp với mình và hữu ích. Tuy nhiên, đa phần em thấy a Medio sử dụng PA trên FX còn để trade thường ngày (cụ thể đây là Future và Spot) bên Coin thì không thấy. Vậy cho em hỏi rằng PA có áp dụng cho thị trường Coin được không ạ?
Gần đây em có xem được 1 loạt video của một kênh có áp dụng PA cùng với VSA, không biết mọi người ở đây đã áp dụng pp này chưa ạ? Cho em xin ý kiến với ạ!
Em cảm ơn a Medio và mọi người nhiều!

1 Lượt thích

Có người sẽ nói được có người sẽ nói không, vậy rồi đâu là đúng? :joy:

Vậy nên tốt nhất là bạn cứ chọn PP mà bạn nghĩ là ổn rồi backtest, ghi chép lại tỉ lệ đúng sai, nếu đúng cao thì cứ vậy mà quất thôi, hãy trade theo kết quả backtest đừng trade theo lời người khác nói, kể cả đó có là “Warren Buffett” hay là Medio.

2 Lượt thích

Dạ anh cho em hỏi là PA có thể sử dụng cho việc trade coin được không ạ?

1 Lượt thích

Cứ ở đâu có biểu đồ là trade được bạn nhé. Trade coin thì mình khuyên chỉ nên trade ở BTC thôi. Vốn hóa lớn nhất khó bị làm giá hơn với các coin nó chạy theo BTC nên trade BTC thì sẽ an toàn và tốt hơn.

2 Lượt thích

Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ :smiley:

Thị trường đều chạy giống nhau mà .
Bên coin thì râu nhiều spead thì cao nên nó không ổn định mà . So ra thì cứ eu , gu chạy là thanh khoản cao phí rẻ … Vẫn là tốt nhất