Kèo rất rõ ràng nhưng vẫn SL

Mọi người và anh Medio giải đáp giúp với ạ.

4 Lượt thích

Mình đang onl bằng điện thoại chưa vào xem chart, nhưng nhìn ảnh của b rất có thể klvqt nở bên trên, giá tăng lên nó là sóng

Theo mình thì giá phá qua đỉnh cũ sell an toàn hơn.

5 Lượt thích

MÌnh đồng quan điểm với Sơn

Đang định comment thì Sơn comment mất rồi. Để mình làm rõ chi tiết nhé.
Mình nghĩ bạn chủ topic nghĩ đỉnh cũ như này và coi như là phá đỉnh cũ rồi vì thế mới Sell

Nhưng nó thực sự như này

Nếu kẻ 1 cách công bằng thì phải kẻ rộng ra

Vì thế ở trường hợp này sao biết giá sẽ đi xuống mà Sell tiếp.

P/s:
Vì nó đã chạm vùng mua mạnh nên hãy kì vọng 1 sự đảo chiều từ 1 xu hướng giảm đảo thành xu hướng tăng ở trong timeframe nhỏ (Phá KL quan trọng của timeframe nhỏ) thì vào lệnh tỉ lệ thắng mới tăng

9 Lượt thích

Cám ơn Admin và bạn Sơn. Kèo này mình nhìn qua thấy đẹp rõ ràng quá nên vào luôn mà ko suy xét kỹ. Nhìn cái râu thế kia tưởng là giá đã phá qua đỉnh cũ và gần chạm tới đáy cũ. Mất 1R đổi lại được bài học. Cám ơn mọi người.

Anh Trung cho e hỏi, giả sử M15 đảo chiều, vào lệnh mua theo M15 thì mình có thể TP về đỉnh cũ của cái xu hướng hồi này không, hay là vẫn nên tôn trọng theo các mức keylv giảm của H1 mà đặt TP. Bình thường em hay làm là đến các mức keylv của H1 hồi sẽ rời stoploss về entry.

1 Lượt thích

Giờ mình mới đọc. Mình vẫn chưa hiểu lắm. Bạn có ảnh cụ thể không?

Em lấy cái hình nó cũng giống như bên trên của bạn chủ topic.
H1 giá đang đi như vậy có 2 cái keylv của tăng chính và hồi.
Giả sử ở M15 đã đảo chiều từ giảm thành tăng vậy khi buy theo M15 đó có thể đặt TP lên đỉnh cũ không, hay mình vẫn phải TP và rời entry theo từng vùng keylv của H1 hồi.

2 Lượt thích

Mình vẫn TP và rời entry theo cái H1 hồi nhé. Vì nếu M15 là timeframe vào lệnh thì H1 mình chỉ xem cái gần mình thôi.

Nếu ở cùng 1 timeframe thì mới TP về đỉnh cũ

12 Lượt thích