Kèo hồi như sách giáo khoa nhưng vẫn stoploss, xin ý kiến mọi người

Lệnh này mình vào từ tuần trước 1 lệnh buy và giá di chuyển như trên hình, sau đó đã quản lý dc 1 lệnh và vào tiếp lệnh sau nhưng stoploss ngay lập tức. Cao nhân nào cho em xin ý kiến đã sai ở đâu với được không ạ, lệnh này em khá là tự tin nhưng stoploss ngay lập tức thì cũng hơi shock

3 Lượt thích

thầy momentum của cái đoạn hồi lao như tên bắn thế kia thì mình k nên vào lệnh b ơi

1 Lượt thích

Bác phải coi moment nữa. Chứ àm toàn nến đỏ to mạnh thế kia buy j nữa ':)))

Thưc tế nó chưa phá đáy đâu. Nó đi kiểu ruộng bậc thang

1 Lượt thích

đẹp thật đấy, nhưng mà nó về đáy cũ của TF h4 bác nhé. :)))

Mình ban đầu cũng giả định là đi kiểu bậc thang ý bác, nhưng đoạn sau nó có 1 cú giật lên mạnh nhưng chạm về đúng keylevel thì quay xuống nên mới dám khẳng định thôi :frowning: nhưng công nhận momentum mạnh thật.

Mình cũng dính y như bác, có lẽ đây là xác suất rủi ro của market, nhưng nếu nhìn rộng ra H4 thì ở H4 đang là xu hướng giảm, mà vào lệnh ở m15 mà cứ mở to ra quá lại bị phân vân. Ca này với người mới học như mình hại não thật. Hiện tại thì phá qua cả đáy H4 rồi

1 Lượt thích

Thốn thật ấy, cũng may dc 1R là mình cắt 1/2 lệnh luôn nên hòa vốn lệnh này

chổ đó theo mình là chưa phá. vì nó là kl của h4 nên lọc nhiểu ở h1 thôi. nếu vào m15 lọc nhiểu thì hơi xa

1 Lượt thích

nhiều ae dính lệnh này nhỉ, mỗi ng 1 cách giải thích.

2 Lượt thích

nếu như người ta limit thì sao

1 Lượt thích

Mình chưa hiểu ý bạn lắm, bạn có thể giải thích 1 chút được không hén, cảm ơn bạn nhiều

1 Lượt thích

rồi cứ cắm đầu limit thì còn thua dài:)) có phải th nào cũng đặt limit dc đâu? tuần trc ad cũng vừa đăng 1 bài về momentum cgi

1. Lệnh này mình hòa. Giá phá qua klv quan trọng m15, xu hướng m15 đảo chiều tăng thành giảm.
  2. Nhưng theo phân tích thì Giá còn phải đi lên tiếp. mà m15 lại đảo chiều thành giảm. Do đó , giá sẽ về nơi bắt đầu của xu hướng tăng gần đó rồi tăng lại. Đó là kế hoạch.
    6.
    2 lệnh tiếp theo mình vào. Lệnh 2 mình cắt hòa. vì thấy lực xuống vũ bão quá. đợi nó tạo cấu trúc tăng thì vào lại. Nhưng giờ nó phá cả qua . Nên nhận định Giá tăng tiếp ban đầu là sai.
    Lệnh 1 mục tiêu ban đầu là TP xuống đáy xa nhất. Nhưng khi về đáy gần nhất mình cắt luôn. Éo ai ngờ nó lại đâm thủng lòi cả đáy dưới. vãi lều.
4 Lượt thích

e có 2 lệnh giống bác, do ở H1 là sóng tăng nên nó chưa chắc đã về đáy cũ H1

1 Lượt thích

Đúng bác, nhiều khi bận ko có thời gian đặt lệnh nên set limit mà ko có tg vào xem lại

Thấy GU đợt này giảm mạnh quá, mình cũng đinh ninh rằng nó sẽ lên đến cái đáy cũ của tf lớn phía trước, nhưng h nó quay đầu giảm thì chấp nhận là giá đã giảm và phân tích vào lệnh lại thôi
Mình ko tin vào tin tức lắm, nhưng bác thử xem tin tức về vụ brexit xem sao

1 Lượt thích

Lúc đầu mình cũng phân vân cái keylevel trên như bác, nhưng tại mình kiểm tra m15 thì chỉ thấy 1 nến và lực hồi lại cũng ko mạnh thành ra mình nghĩ keylevel quan trọng ở dưới. Thêm 1 yếu tố để mình tự tin hơn vào keylevel quan trọng ở dưới là vì khi giá chạm về keylevel quan trọng( mà mình nghĩ) là ở trên thì giá xuyên qua luôn chứ không phản ứng mạnh nếu so với momentum hướng giá tăng. Cũng khá phân vân bác nhỉ

Mình thua lệnh như bác. Nhưng trước đó có 1 lệnh tại nơi bắt đầu xu hướng tăng thì dãn spread nên không khớp. còn lệnh sau của bác em đặt cảnh báo, Thứ 1: thì giá vẫn là xu hướng giảm của H1, Thứ 2 giá đã về KLQT H1 mà không phá, vì em cũng dự đoán nó về đáy cũ H4 cơ, rồi đi xuống. Theo em nghĩ thì nó đi theo H4.

theo em giá chạy thế này bác ơi