Hướng dẫn tạo Nhật Ký Trader

Nhật ký Trader tiện lợi giúp bạn lưu lại các lệnh đã vào, bài học rút ra trong quá trình giao dịch. Nhật ký của mỗi người là riêng biệt. Người khác chỉ có thể đọc được khi bạn cho họ đường link Nhật ký của bạn.

Mình thấy việc viết Nhật ký Trader rất hay nhưng những hình thức hiện tại như dùng Excel, In lệnh, Ảnh lưu về máy, Quay video rất bất tiện khiến nhiều anh em không thực hiện được một cách đều đặn.
Vì vậy, mình ra mắt danh mục Nhật Ký Trader dành riêng cho mọi người khi đăng ký học Price Action Master giúp mọi người có thể có làm Nhật ký một cách khoa học hơn.
Khi một Nhật ký Trader mới được tạo sẽ phải qua sự kiểm duyệt của mình và mình sẽ ẩn hiện thị Nhật ký của bạn khỏi Hội Quán. Nhật ký của bạn sẽ chỉ truy cập được khi người khác có link.

Quy tắc:

• Đặt tên tiêu đề theo cấu trúc: " Nhật ký Trader + tên tài khoản"
  • Mỗi người chỉ được tạo 1 topic riêng và tất cả các lệnh chỉ bình luận vào đúng topic của bản thân mình.
  • Nhật ký mỗi lệnh nên phân tích rõ vì sao vào lệnh + kết quả + bài học rút ra.
  • Không được phép bình luận tại topic Nhật ký của người khác gây loãng.

Để tạo Nhật ký bạn làm như sau:

• Tạo Bài mới tại Danh mục Nhật Ký Trader với cấu trúc “Nhật ký Trader - Tên tài khoản của bạn”. Ví dụ " Nhật ký Trader - trung123"
  • Nhật ký mới khi được tạo mình sẽ duyệt thủ công và ẩn khỏi Hội Quán nên chỉ bạn và những ai có link mới có thể truy cập để xem được.
  • Mọi người lưu ý nên chọn đánh dấu Nhật ký của mình hoặc lưu lại link nhé. Sau khi ẩn trong chuyên mục sẽ không hiển thị ra đâu.
  • Mỗi người chỉ được tạo một topic Nhật ký cho bản thân. Các lệnh bạn sẽ bình luận vào topic này như khi trả lời ở các bài đăng trên Hội Quán

Ưu điểm:
Nhật ký Trader này thực ra là một bài đăng ẩn của riêng bạn. Vì vậy, nó sẽ có đầy đủ các tính năng của bài đăng trên Hội Quán như:

• Sử dụng tài khoản Hội Quán
  • Post hình ảnh, dễ dàng
  • Cấu trúc bình luận theo dòng thời gian, bạn rất dễ xem lại các lệnh cũ, ngày vào lệnh một cách đơn giản.
  • Xem lại, Viết nhật ký dễ dàng bất cứ khi nào cần.
  • Có thể chia sẻ nhật ký của bạn cho người khác xem bằng cách gửi link.

Nhược điểm:
Tốn tiền lưu trữ máy chủ. Còn lại thì mình chưa nghĩ ra :sweat_smile:

Hy vọng với tính năng này sẽ hỗ trợ anh em Hội Quán nhiều hơn trong quá trình đi đến thành công!

Cách lưu nhật ký để xem lại

Vì mình ẩn nhật ký của bạn khỏi hội quán để một mình bạn đọc được, nên nếu bạn không lưu lại thì sẽ không tìm được. Cách lưu như sau:
Sau khi tạo topic nhật ký thì ấn vào → . . .

Tiếp đến đánh dấu bài viết (kiểu như lưu bài viết để theo dõi)

Vậy là bạn đã lưu xong, muốn xem lại thì ấn vào mục “Đánh dấu” ở trang chủ hội quán sẽ thấy những bài đã lưu

18 Lượt thích

Ý tưởng tuyệt vời a ơi :+1:

1 Lượt thích

giúp mình chút, mình cũng muốn tạo nhật ký Forex cho riêng mình nhưng mình không biết bấm vào đâu để đăng ký ai giúp mình được không? Mình xin cảm ơn

1 Lượt thích

Tại trang chủ của Hội quán bạn kéo xuống dưới sẽ thấy mục Nhật ký Forex. Bạn vào trong thư mục đó và chọn Chủ Đề Mới nhé!

1 Lượt thích

cho mình hỏi tên tài khoản của sàn hay tài khoản của khóa học vậy

Khóa học bạn nhé. Để khi duyệt mình kiểm tra vì mỗi người chỉ làm 1 topic thôi

2 Lượt thích

mình hỏi một chút, khi được duyệt rồi thì mình sẽ có 1 đường link riêng để vào nhật ký của mình hay là vào đâu để được vào vậy bạn

1 Lượt thích

Bạn lưu lại link để vào lại hoặc đánh dấu Chủ đề để lần sau tiện truy cập nhé!

1 Lượt thích

ok cảm ơn bạn rất nhiều

Mình vừa thả tim Nhật ký của bạn có thể vào qua thông báo đó để vào nhật ký và lưu lại nhé!

3 Lượt thích

Tuyệt vời nha a Trung

1 Lượt thích

ơ hơ hay luôn :love_you_gesture:
mà cho e hỏi chút nhật kí này thì chỉ mỗi mình chủ topic và a là người xem được , còn người khác thì không a nhỉ ?

Ai muốn xem thì phải có link nhật ký của bạn

1 Lượt thích

hôm qua thử viết nhật ký bây giờ tìm xem lại không biết nó nằm ở đâu nữa

1 Lượt thích

Bác phải vào cái mà add thả :heart: mới mở đc.

1 Lượt thích

Các bạn muốn lưu nhật ký thì làm như mình đây nhé:

1. Ở bài đăng nhật ký của bạn, bật đánh dấu.
    image
  2. Bấm vào ảnh đại diện của bạn rồi chuyển sang phần, đánh dấu đã lưu.
    image
1 Lượt thích

a trung cho hỏi, nhật ký đc ẩn nv thì e có thể tạo nhật ký khi vừa vào lệnh mà k cần đợi lệnh đã đóng k ạ?

Anh Trung ơi, em vừa tạo Nhật ký nhưng ko biết chọn phần đánh dấu ở đâu và quên chưa lưu lại link, anh giúp e vào lại nhật ký để lưu lại với. Thanks anh

Anh ơi, nhật ký em tạo lại đang public thì phải ạ :joy:

Chắc mình ẩn bị sót. Hiện tại đã được ẩn hết rồi nhé :slight_smile:

2 Lượt thích