Hỏi về GU ngày 12.04.2023

Mình có thắc mắc bên dưới. Mong @Medio và ae giải đáp giúp.
Không biết góc nhìn có sai ở đâu không.
Xin cảm ơn!

3 Lượt thích

Theo mình thì giá chạm KLQT của xu hướng tăng rồi tăng tiếp

Medio chắc lại đi qua đêm, nên mình chia sẽ góc nhìn của mình. Chỗ này mình cũng theo và tìm kiếm lệnh Sell, nhưng chờ xác nhận con sóng phía sau mới vào lệnh.

1 Lượt thích

lệnh này mình có vào nhưng không khớp nên đã hủy lệnh khi giá đi xuống đáy cũ, cũng không tìm đc lý do tại sao lại như vậy, thời điểm đó ra tin gì ấy giật mạnh quá nên mình đang nghĩ có khi nào giá nó lại đi kiểu này không

1 Lượt thích

Cảm ơn b đã phản hồi. :slight_smile:

Điểm giống: Đoạn giá nhiễu thì mình cũng nhận định như vậy
Điểm khác: Khi tạo OB 1 giá đi lên mạnh + đoạn giá cho là đi thẳng lên đó nên mình mới nhận định phá qua OB 1 (cũng là KLQT) thì đảo chiều và tìm lệnh sell.

Thế thật thì quả khó lường b ạ. ^^

Theo mình thì chỗ này khi giá chạm vùng OB thì cũng đã có phản ứng, nếu vào lệnh thì quản lý lệnh hoà vốn hoặc cũng chốt được 1R.
Thêm 1 yếu tố nữa là nhìn các nến lân cận thấy giá đi khá nhập nhằng, râu nến dài → nhiều nhiễu.

vì nghĩ đi như vậy nên khi lên nơi bắt đầu xu hướng là mình tìm lệnh để bán xuống dưới

mình áp dụng bài 9 CTTT x OB dự đoán giá đảo chiều nên tìm lệnh Sell xuống

mình có vào thêm 1 lệnh này nhưng không khớp

b tham khảo góc nhìn của mình nhé, có thể đúng, có thể sai nhưng mình cứ linh hoạt theo thị trường thôi bạn ạ. mình nghĩ lệnh trên mà bạn và mình vào thì AE đều phân tích và vào như thế :grin:

3 Lượt thích

Lệnh này hôm trước e nhớ có anh chị nào hỏi rồi nhưng hình như hội quán sập nên mất dữ liệu :rofl:

Còn đây là diễn biến tâm lý và góc nhìn của e ở đoạn này mong anh chị góp ý

Đoạn này e nghĩ nó break rồi là phải về ít nhất là nơi bắt đầu xu hướng ở tít dưới kia

1 Lượt thích

Hay quá a, đoạn này e ăn cây thiết bảng là rối mù rồi chuyển qua nhìn EU luôn :rofl:

2 Lượt thích