Hỏi về bảng xếp hạng quỹ FTMO

Cho mình hỏi các bạn đã từng cầm tài khoản quỹ xíu:
Sao mình thấy các top trader lợi nhuận của họ khiên tốn vậy ta
https://trader.ftmo.com/leaderboard

Ko biết bảng này tính mỗi tháng hay suốt chu kỳ, vì thấy 30% là lên top 1
Tài khoản 200K - Risk mỗi lệnh 2% là 4K - mỗi tháng kiếm 8R là lên top 1 rồi, mục tiêu khoá học cũng 12,5R rồi
Và đâu đó kiếm được 5 - 10R / tháng là được phỏng vấn trên kênh youtube của FTMO luôn https://www.youtube.com/c/FTMOcom/videos
Mình thấy các điều kiện này cũng ko quá khó, sao Việt Nam chưa ai lên top ta ?

3 Lượt thích

Nếu bạn cảm thấy lợi nhuận của họ khiêm tốn không bằng bạn :))) , bạn nghĩ có thể làm tốt hơn họ ,bạn có thể tham gia thử thách gói 200k ,để cờ VN đc hiển thị trên đó :slightly_smiling_face:

4 Lượt thích

ok bác, 1 ngày mình sẻ lên đó , i’m walking on it

3 Lượt thích

Thks bác về kênh youtube, vừa ngồi xem chia sẻ cuốn thực sự, mà toàn chia sẻ về tâm lý cái mình đang cần nhất :v
Lại có 1 kênh youtube để cày hàng ngày r.

1 Lượt thích

Rick 2% hơi gắt nha bác

1% cũng được, trade giỏi 1% / lệnh - mỗi tháng cũng có thể có 12R mà

Giới hạn lỗ là 10%,vậy risk 1% là 10% nghĩ hơi máu

2 Lượt thích

DD lost là 5%, không ai muốn risk 2% rồi thua 2 lệnh liên tiếp để tránh dính DD lost đó bác. Với lại cầm quỹ lớn như 200k với 500k mà được 10% là cũng nên biết đủ rồi ^^

1 Lượt thích

Cầm quỹ lớn tầm 100k 200k đa số ng ta rick dưới 1% thôi bác. Dd người ta cho có 10% mà bác rick hẳn 2% thì tức là bác chỉ có 5 lệnh sl thôi

Quỹ nó cần bác bảo vệ tk cho nó chứ nó k cần bác mang nhiều lợi nhuận cho nó đâu thế nên cho dù 1 tháng bác cứ đều đều 1% thôi vẫn hơn là tháng bác ăn 20 30% xong tạch :))

1 Lượt thích

Đi phát 4k , mình thử hỏi bạn đi 1 phát risk 1k xem có run tay không?!!! Như a medio nói thì bản thân tâm lý chỉ có giới hạn chịu đựng , đến một mức vốn lớn nó tác động tất lớn tới quyết định vào lệnh :))) ngon ăn thế thì Ai cũng giàu cả rồi

2 Lượt thích

Cầm quỹ là ng ta tính đường lâu dài rồi. 5%/ tháng mà đều đặn hằng nhiều năm thì vẫn hơn là tháng cao tháng thấp :)))

bác cứ thử bị SL 1 lệnh 2% của tk 200k xem bác có bị tâm lý ko :smiley: Và nếu chuỗi lệnh đó của bác là “thua - hoà - thua” thì sao?

Với lại e ngĩ cái việc đứng top thì cũng chẳng có lợi j nhiều. Mà đã tầm các trader pro thì suy ngĩ ng ta cũng khác. Chả dại gì mà vì cái danh hão lại đi đánh đổi cả cái cần câu cơm của mình kk

1 Lượt thích

Các bác nói mình thấy đa phần đều nói về yếu tố tâm lý là chính nhưng mình xin đưa ít í kiến phản biện:
1 là phần mất của trader , trader mất cùng lắm 1K tiền đóng để đi thi - nếu được có thể được 10, 20K tỉ lệ quá tốt
Còn 2 là về phần quỹ, cái này mình nói theo đánh giá của mình

• Là họ nói đưa vốn 200K , nhưng thua10K/ngày, và 20K thì họ khoá tài khoản mất rồi.
    Nến con số họ đưa cho trader thực sự mình nghĩ chỉ có 20K thôi, tại đây là thị trường dùng đòn bẫy nên nạp 200K để mua 5 Lot Vàng / lệnh - hay nạp 20K để mua 5 lot vàng / lệnh cũng giống nhau thôi, nên con số 200K đó mình nghĩ có thể là ảo thôi, thực chất bên trong có thể là 20K, hoặc 1 vài triệu đô xong chia cho vài trăm - vài ngàn tài khoản trade.
  • Ngoài ra họ còn thu phí giao dịch và hoa hồng (các bạn có thể thấy là khi trade cho quỹ phí và hoa hồng cao hơn các sàn như exness và icmarket)
  • Và 3 nữa, với tỉ lệ chia 3 - 7 vậy , tức đâu đó bạn trade thắng cho họ tầm 30% (chia cho bạn 21% - họ 9%) là họ huề vốn, rồi từ đó bạn trade lời thì họ có lời thêm
    Bới vậy mới có nhiều quỹ mọc ra vậy , và họ ưu đãi và còn tuyên dương các kiểu nữa để anh em trader thiện lành về đấu quân cho họ .
4 Lượt thích

Mọi người nói ,khuyên vậy thôi chứ. rủi ro 1% hay 10% khi vào lệnh là quyết định của bạn :)))) Nếu có lên Top nhớ khoe nhá :))))

2 Lượt thích

200k đòn bẩy 100 thì tương đương bác cầm khoảng hơn 60k với đòn bẩy 300. Cái đó là để giảm thiểu rủi ro thôi mà bác, họ challenge bác rồi đưa bác tài khoản là họ cũng chịu phần nào rủi ro rồi. Còn về phí giao dịch và hoa hồng thì mình thấy tương đương tài khoản ECN thôi :laughing:

1 Lượt thích

kênh nào vậy bạn?
giới thiệu mình cày view với :)))

1 Lượt thích

Có 1 điều là các quỹ thường học sẽ chả mất j đâuu. Kk quỹ nó đưa tk cho các bác thường là tk demo kk. Chừng nào mà các bác có lợi nhuận đều đặn 6 tháng - 1 năm nó mới đưa tk thật cho các bác. Thế nên là cho dù trade có lời bao nhiêu thì quỹ nó luôn có lời và k mất j kkkk

1 Lượt thích

Thông thường các quỹ lấy lời từ việc các trader trade k qua vòng. Nên nếu để ý khi mà qua các đk các vngf thi thì tất cả các quỹ đều k nhắc tới taget :)))