Hồi đẹp vẫn không phải hồi :(

Mình xin chia sẻ 1 lệnh hôm nay mình vào và đã bị SL. Cũng 1 phần do mình chủ quan và không kiểm tra kỹ các TF. Hi vọng sẽ đem lại cho mọi người 1 chút kinh nghiệm để ko dính phải những lỗi như vậy. Đây chỉ là góc nhìn của mình, rất mong cả nhà cùng cho ý kiến để có nhiều góc nhìn hơn.

31 Lượt thích

Bác để ý cây pinbar xanh ở klv mà bác xác định là klvqt nhé.

3 Lượt thích

Chính xác bạn, mình có chuyển TF M5 thì thấy đó là đi ngang

2 Lượt thích

TF mà b cho là keylevel quan trọng nhìn qua thì thấy hồi 3 cây đẹp nhưng nhìn kỹ thì thấy nó vẫn chưa thoát được giá cây pinpa đằng trước nó + giá hồi lên cũng mạnh nữa . Công nhận thị trường quá nhiều cạm bẫy ko cẩn thận là dính bảy ngay . Cám ơn b đã chia sẻ để cho ae rút kinh nghiệm

3 Lượt thích

4 Lượt thích

chính xác thì nó là sideway

2 Lượt thích

Mình nhìn ở H1 nhé

8 Lượt thích

mình có một lệnh nhầm key m15 y hệt bạn, lúc vào lệnh đã phân vân đó có phải key hay vùng ở dưới rồi…

2 Lượt thích

Mình nghĩ ở đây chỉ là xác suất thôi, những lý do thật sự khó thuyết phục, vì cứ sai rồi nhìn hết nến này nến kia để nói lý do thì mình thấy nó không thuyết phục, vì khi tìm lý do thì cả 1000 lý do. Xưa giờ theo a Trung thì mình chỉ xét cây lên hồi đầu tiên, mà giờ lại nhìn tiếp cái cây nên pin bar rồi lỡ đó k phải cây pin bar mà 1 cay magrubuzu thì cũng cho vì nó. khi TF 15 đã quá rõ ràng như vậy thì tại sao lại phải về TF5 để xem? TF càng nhỏ thì càng loạn, khi TF mình xét nó k rõ ràng thì mình mới xuống dưới để xét, khi xuống dưới thấy quá đẹp thì mình xác nhận là nó hồi ( xưa giờ vẫn vậy). mình thì nghĩ cái này đen thôi.

6 Lượt thích

lệnh này bác nhìn vào m15 đầu tiên, sau đó thấy vài đoạn hồi xấu sau đó bác vào m5 để check đoạn hồi xấu đó thì có thể có cơ hội vào lệnh
Nhưng nếu đầu tiên vào nhìn 1h, cũng thấy 2 đoạn hồi, vào m15 sẽ ko dám vào lệnh vì m15 quá xấu

2 Lượt thích

cảm ơn review của bạn nhé

1 Lượt thích

Mời đầu mình cũng nhìn đẹp, nhưng thấy cây pinbar rút chân dài bao trùm cả 3 nến hồi nên là xem xét lại M5 ở đoạn trước nữa. Nên làm được lệnh Buylimit tại keylevel qtrong M15 đó luôn :smiley:

3 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé :+1:

Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhé. Anh em cứ nhớ những trường hợp có râu dài là auto kiểm tra kỹ và đây thêm 1 cái tips.

• Pinbar xanh hay pinbar đỏ chúng ta coi nó là như nhau nhé. pinbar xanh và đỏ nó là 1 ranh giới rất mong manh. Với mình nó chỉ khác mỗi cái màu, nó đều ám chỉ có lực bán hoặc mua mạnh chỉ là nó mạnh hơn tí ti thì đổi màu thôi. Nên về cơ bản là màu nào cũng vậy nó giống nhau.

Thế nên nếu trong trường hợp này, lực đấy xuống mạnh hơn tí xíu nữa thì nó mà chuyển nhẹ sang đỏ là đã không bị nhầm rồi.

22 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẽ

1 Lượt thích

mình cũng thua 2 lệnh giống hệt bạn

1 Lượt thích

mình buy khi nó xuất hiện mô hình 2 đáy chỗ cho là key QT m15, sau đó bị SL mới biết mình xác định sai key, và sau đó mình đã có lệnh buy lại ngay key dưới - đó mới là key QT, trùng fibo nữa. nhưng dc có 2R thôi

2 Lượt thích

cảm ơn chia sẻ của bạn, tiền của bạn ae trong hội quán giữ hộ rồi nhé, vì nhiều người xác định đúng chỗ đó nên buy được. thực ra lệnh này nếu quản lý chặt bạn có cơ hội đưa về hòa đấy chứ

2 Lượt thích

Cảm ơn b. Đọc hay hơn xem video

2 Lượt thích

A nhanh tay quá r não k theo kịp,thôi rút exp lần sau thấy cây pinbar dừng lại check thôi
Cảm ơn a đã chia sẽ :blush:

1 Lượt thích