Hỏi đáp về đầu tư

Anh Trung cho em hỏi,trong mấy bài về đầu tư vàng và bitcoin,mỗi lần giá về đỉnh hoặc đáy thì mình có thể mua thêm,thế bt nếu mua thêm mỗi đợt như thế thì mua khoảng bn% là hợp lý hả a,với cả trong đầu tư ví dụ như vàng nếu mà anh đánh khung ngày, mà h4 nó chuyển từ tăng thành giảm thì anh có bán hết để đợi về keylevel của D1 mua lại ko ạ

Đầu tư vàng là mua vàng vật chất ấy bạn… Nhìn biểu đồ rồi mua kiểu vàng miếng về cất két ấy, giá cao thì mang ra tiệm bán… Chứ k phải chơi margin

Mình đang hỏi về vàng cất két mà b

ý tưởng không tồi :))

cái này hợp với BTC hơn bạn à. Với vàng nó kiểu như 1 cái mình giữ thay vì giữ tiền vì sợ mất giá thôi chứ ko phải 1 dạng đầu tư sinh lợi lớn. Chứ mỗi lần ra mua vàng rồi thấy nó đổi xu hướng ra tiệm vàng bán lại thì chắc trộm cướp nó thích mình lắm.
BTC thì làm như vậy rất OK bạn nhé.
Còn việc bao nhiêu % thì tùy mỗi người. Mình đầu tư theo kiểu sống lâu sống bền chứ ko phải giàu nhanh.
Với BTC mình đầu tư như sau:
Có 1 khoản tiền khoảng ~7% (kiểu cho có cảm giác ý mà) mình đi theo xu hướng tăng khung nhỏ. BTC còn mới nên sẽ là khung H4. Cái H4 giờ mà đảo chiều thành giảm thì lãi lỗ gì cắt hết. Đứng ngoài và nhìn giá giảm xuống khung D mà đầu tư.
Khung D đầu tư cũng được nhưng ko vào nhiều tiền. Mình đầu tư 20, 25% theo khung D. Nếu nó giảm tiếp thì chắc chắn nó giảm xuống khung W, giờ thì mạnh dạn đầu tư số còn lại. Trung bình vốn mà đầu tư thôi.
Giàu nhanh thì ko dám nhưng với cách này đảm bảo kiếm được tiền và giàu bền vững nhưng có ai chịu đợi và làm không thôi.

7 Lượt thích

vàng việt nam đang cao hơn vàng thế giới 8 , 9 tr / lượng. đừng có dùng PA để mua vàng vật chất. toang đấy. Giá vàng Việt Nam không do cung cầu đâu.

Hay quá a, tại đợt này e phân tích nhiều mấy cái coin rác, thấy nó chạy theo cấu trúc của các time h4-m15 nên định làm chút, rác mà có stoploss thì cũng k sợ lắm hehe

Bitcoin vẫn chơi kiểu Margin à anh… Thế phí qua đếm thì tính sao a…

1 Lượt thích

Đây là kiểu đầu tư nắm giữ tài sản ý b, mua r cất đi ấy, k phải trade chỉ số đâu

Sàn Exness free swap đó a.

Cái này mục đích chính là để chống mất giá tiền, và mua để giữ vài năm theo khung D hay W để làm 1 tài sản an toàn thôi. Chứ ăn theo sóng nhỏ thì giãn spread Exness phải vái Vàng VN vài chục ngàn lạy.

1 Lượt thích

Thêm options cho bạn nếu muốn đầu tư dài hạn vào vàng thì có thể đầu tư vào ETF vàng, hoặc những công ty đào vàng, cái này thì đỡ phải mua két sắt.

Haha. Một thanh niên chưa mua vàng cho hay.

2 Lượt thích