Hỏi đáp AU ngày 19/7

Bạn cho mình hỏi câu này ở bài mấy vậy ạh? mình tìm lại để đọc, cảm ơn bạn góp ý rất hữu ích ạ! :grinning:

Mình ko nhớ, chỉ nhớ là OB bạn xét mà có imb đằng trước nó thì hãy cẩn thận.

1 Lượt thích

Bạn đọc phần bình luận của Medio trong bài viết này: Review những lệnh tuần này của mình (tập 3) - #15

1 Lượt thích

Có vài điều mình muốn góp ý:

• Mình thấy bạn đang quá tập trung vào OB, quá thần thánh cái OB đảo chiều mà quên mất đi CTTT.
  • Mình có đọc các bài bạn hỏi thì hầu hết sai cơ bản là sai CTTT, mà khi đã sai CTTT thì OB (vùng mà bạn cho là đảo chiều) nó ko có ý nghĩa.
  • Việc bạn xác định đúng CTTT và xu hướng đã khiến tỉ lệ thắng cao rồi, thêm OB vào chỉ làm highlight cái lệnh của bạn được nhiều R thôi.

Mình ko trade OBxCTTT ko phải vì mình chê OB mà đơn giản mình thích đọc thị trường 1 cách đơn giản, thuần cấu trúc đỉnh/đáy. OB chỉ chiếm 10-15% tín hiệu trong quy tắc vào lệnh của mình. Dưới đây là view của mình theo cả 2 hướng thuần CTTT và OB bạn tham khảo nhé.

1.Thuần CTTT

2. OBxCTTT

Nếu bạn trade theo OBxCTTT thì rule của Medio sẽ gồm 2 bước
B1: Xác định vùng đảo chiều OB bị phá
B2: Entry của bạn cũng phải có OB thì mới vào lệnh, ko có OB thì ko trade
Bạn có thể đọc lại quy tắc vào lệnh của Medio

Sau đó

Tiện mình khoe 1 lệnh tp ở đoạn này :grin:

6 Lượt thích

cám ơn ban đã chia sẻ đọc cmt mình cũng học thêm nhiều thứ, tiện cho mình hỏi chỗ bn xd klqt m5 tăng bạn có quy tắc xét ntn ko? mình thấy đoạn đó nó tăng nhấp nhả mình thấy hơi khó khi xd klqt.

1 Lượt thích

dạ anh ơi cho em câu hơi khờ khờ xíu

3 Lượt thích

Ko có obcsd ở vùng mua bán thì nó xài obcsd bên dưới. Quan trọng là đã phá đỉnh hay chưa. Có bth thất bại chưa

Ko phải bạn hỏi khờ mà là hỏi khó ấy :sweat_smile:
Mình ko dùng OB để xác định keylevel mà vẫn đọc nến thuần hồi/phá cổ điển. Có duy nhất 1TH mình coi nó là keylevel

1 Lượt thích

Mình vẫn dùng quy tắc xét phá/hồi của Medio thôi, được gọi là hồi nếu thoả mãn cả 2 điều kiện

1. Hồi ít nhất 2 cây nến đóng cửa tách biệt nhau
  2. Cây thứ 3 ko được gộp với cây 2 tạo thành cụm engulfing, hoặc cụm cây 2-3-4 cũng ko được tạo thành engulfing

Nhìn ở M5 thì mình lọc được giá chỗ 3-4 có vẻ hồi đẹp, sau đó mình có x2 TF lên m10 để xem momentum

Thời điểm đó xem qua xem lại thì mình thiên về 3 là hồi và là keylevel m5 hơn là 4. Mình nghĩ trong đầu thế thôi chứ ko chắc chắn thì ngồi ngoài.

Sau khi giá chạy xong thì khả năng 3 là keylevel m5 cao hơn nhiều vì giá bị giữ chân lại rất lâu

5 Lượt thích

em cảm ơn ạ ( 20 kí tự)

Thật sự mình vẫn chưa master pp mới khi có thêm Ob, đã có thời gian mình bị loạn và phân vân nên chọn trade theo kiểu cũ hay kiểu mới, rồi mình chọn theo kiểu mới nhưng mình vẫn chưa hiểu là nếu trade theo ob thì có xét hồi như kiểu cũ ko, vì đôi lúc trên youtube hay trong các bài viết mình thấy chỉ hồi đúng 1 cây nhưng Medio vẫn gọi đó là klqt có ob csd. bạn có góp ý dùm mình chỗ này ko? mình cám ơn.

Cảm ơn bạn nhé! ( đủ 20 ký tự)

1 Lượt thích

Với mh, quy tắc mh sẽ vẽ sóng theo sóng Gann,
=> 1 cây nến mà hồi đẹp thì mh sẽ kết hợp nhiều yếu tố,

• Xuống TF nhỏ hơn thì cây nến đó mh phải vẽ đc sóng Gann hồi + có ít nhất 2 cây nến hồi trở lên.
  • Kiểm tra OB, ở TF hiện tại nếu trước đó ko có IMB thì quá ok, nếu có IMB phía sau thì phải xét thêm phía trên chỗ mh coi là OB đúng và đủ đó đã diễn ra quá trình bình thường hoá thất bại tại TF đó chưa.

Nếu vẫn lăn tăn thì em xem lại mưu hèn 7

3 Lượt thích