Học tập review & nhờ các anh em nhận xét giúp newbie

Chào mọi người !

Em cũng đã tham gia vào hội quán cũng như theo học khóa học của anh Medio 1 thời gian.

Mục tiêu thì cũng như bao người là để kiếm thêm thu nhập ( em là bố 2 con :smiley: )

Sau 1 thời gian nằm vùng xem các anh chị thảo luận. Cũng như tập trade & học lại từ đầu với khối OB csd ( phương pháp update mới ) - sau 1 thời gian SML vì đánh & ra vào lung tung không tuân theo nguyên tắc.

Nên lần này có thời gian em tập backtest để mục đích là tập lại lối suy nghĩ theo góc nhìn mà em đang hiểu sau khi nghiên cứu bài vở.

Em up lên đây 1 phần vừa là để bản thân có thể vào & tự nhìn lại. 1 phần là để các anh em có thể xem & nhận xét cũng như chỉ ra các điểm được & chưa được để có thể tiến bộ hơn.

Lệnh review trong nhật ký trader thì em cứ để đó 1 mình nên buồn không có ai trao đổi cả ạ. Mong là mọi người xem và chỉ dùm em nhé

Đầu tiên thì em chọn AU với khung TF 1H để tiến hành backtest . R:R e chọn theo tâm lý newbie & dễ dàng là 1:3

Trước hết thì em nhìn tổng thể cả xu hướng H1 & xác định KLVQT của H1

Tiếp theo em nhìn vào xu hướng hồi mạnh này & dự đoán nó sẽ vẫn tiếp tục đi xuống KLVQT nên đã vào lệnh 01 như thế này. Lệnh này thì em đã TP & được 3R

Lệnh thứ 2 thì ngay sau lệnh đầu tiên TP - giá đột nhiên bật mạnh & phá đỉnh cũ sau đó đi xa 1 đoạn ( phá vỡ thật ) . Em xét xu thế tăng mới thì có 1 khối OBcsd và là KLVQT nên đã vào lệnh như trên.
Nhưng sau khi xem lại thì có vẻ KLVQT đã được dịch chuyển lên trên nên rồi nên lệnh đó SL là không phải lăn tăn gì ? Không biết em nghĩ vậy có đúng không ạ ?

Lệnh thứ 3 là 1 lệnh mà em phá vỡ nguyên tắc là chỉ vào lệnh ở OBcsd mà lại vào lệnh khi có nến xác nhận tại KLVQT ( ko có OB csd ) - cái này em bị lậm khi xem lại video khóa học có 1 clip ban đầu a Medio có chỉ theo pp này nên em note vào đây luôn để bản thân nhớ.

Sau đó em tiếp tục backtest & note lại những gì sóng chạy theo biểu đồ

Sau khi chờ đợi & giá tiếp tục giảm qua đáy cũ. Em lại xét con sóng giảm gần nhất để tránh bị rối & tìm điểm vào lệnh
Lệnh này em nhận định đúng & đạt 3R

Sau đó em lại tiếp tục & phát hiện thấy giá đã đâm qua OB , tín hiệu có thể canh buy

Em đã vào lệnh buy như trên & bị SL. Sau khi nhìn lại thì em lại tiếp tục mắc thêm 1 lỗi là không xem xét kỹ giá để đoạn là gì hay chưa ? Và giá khi về lại nơi bắt đầu xu hướng giảm thì đã giảm mạnh mẽ T____T

Bài backtest lệnh của em tới đây xin hết. Mong mọi người xem & góp ý giúp em để em có thể hiểu rõ & tiến bộ hơn.

Em xin cám ơn a Medio & mọi người. Trân trọng

4 Lượt thích