Hỗ trợ backtest GBPUSD quá khứ ngày 17/03/2021 khung H1

Chào các bác, em là mem mới đang học về PP Price Action của a Medio.

Em có thử áp dụng kiến thức về Key Level quan trọng tại khung H1 cặp GBPUSD ngày 17/03/2021 như sau:

Chờ đợi để biết xem giá có thực sự phá thật hay phá giả:

KQ là phá giả nên khả năng giá tôn trọng KLQT này và tìm kiếm điểm SELL.

Xem khung vào lệnh m15 để tìm điểm SELL tốt, R:R = 1:2.13 TP về vùng đáy cũ:

Giá bắt đầu chạy tốt:

Nhưng sau đó 1 cây nến cực mạnh phá vỡ dính SL:

Nhờ các bác cho em xem chút góp ý ko biết em có sai chỗ nào không ạ?

1 Lượt thích

B phải đợi giá phá klv quan trọng của xu hướng hồi rồi hãng vào lệnh chứ,với giá phá kia là phật thật rồi còn giả nữa đâu,với xét klv H1 sai rồi,đỉnh bên trên mới là klv H1

1 Lượt thích

Có phải ý của bác là KLQT của H1 nằm ở đây ko nhỉ?

Nếu vậy thì mình sẽ vào lệnh mua vì giá phá hoàn toàn (bằng 1 cây nến mạnh và chùm nến sau đó), nhưng vẫn bị SL.

Ko có góp ý gì. Khả năng cao back test trade đúng lúc ra tin thôi. Mn back test cũng hay bị. Hãy tạm coi nó là xác suất.

1 Lượt thích

Dạ em cảm ơn các bác :heart::heart:

theo mình tthế này mới đúng bạn ạ

3 Lượt thích

Theo cách mình trade thì câu nói này chính là vấn đề.
Vấn đề ở nó là “phá vỡ giả” là “chưa phá” chứ không phải là “không phá được”. 2 khái niệm này là hoàn toàn khác nhau.
Phá vỡ giả là khi giá phá qua klvqt rồi quay lại dập dìu luôn. Còn ta chỉ kết luận nó không phá được khi nó chạm klv qt và quay lại đỉnh cũ hoặc đáy cũ.
Có thể bạn đang bị nhầm giữa 2 cách trade của PA-medio

1. là nếu nhìn theo xu hướng dài hạn thì dự đoán giá tiếp tục đi xuống tiếp thì khi giá chạm klv quan trọng thì vào lệnh luôn. ( lệnh limit ) Khi đó thời điểm giá về tới klv qt của xu hướng hồi là thời điểm dời SL về điểm entry .
  2. là nếu nhìn theo xu hướng ngắn hạn, cưỡi trên con sóng nhỏ thì bạn phải đợi giá phá qua klv quan trọng của xu hướng hồi thì mới bắt đầu vào lệnh. thời điểm bạn vào lệnh là thời điểm giá mới về tới klv qt của xu hướng hồi mà thôi.

Tổng kết lại có nghĩa là bạn đang bị lẫn giữa 2 kiểu trade.

3 Lượt thích

Dạ e cảm ơn bác đã góp ý nhé

Phá vỡ giả tại keylv qt M15 tăng nên nó tăng tiếp. Lúc đấy chắc có tin nên nó giã 1 gậy tó tướng như thế

1 Lượt thích

Setup bác chọn sell rất risk:

1. Giá đã touch KL H4 và bật lên mạnh thì chỉ nên bán khi nó phá KLQT xu hướng hồi hoặc nó quay lại phá KLH4
  2. KLQT H1 ở trên, trường hợp KLQT H1 ở dưới mình cũng không sell, lực mua của H4 và lực sell của H1 thì bác chọn phe nào? tất nhiên là H4 rồi.
2 Lượt thích

Dạ cảm ơn các bác em thông não hơn rồi ạh

Em xin đề xuất cách nhìn của mình áp dụng theo các bài: cấu trúc thị trường phần 6, lọc nhiễu klv & phá vỡ giả phần 8 và vào lệnh khi xu hướng đảo chiều phần 10. Em viết hơi lộn xộn, hi vọng các bác hiểu và đưa ra quan điểm về nhận định của em

1 Lượt thích