Hit TP cặp GU sau 3 ngày chờ đợi 27/7-29/7

Chào các bạn, hôm qua mình định lên chia sẻ cùng mọi người nhưng nhớ ra quy định mới của hội quán nên đến sáng nay mới hit TP.
Ở TF 4H mình xác định được xu hướng thế này. Luôn xác định cấu trúc thị trường ở TF lớn

ở TF 1H thì giá hồi về vùng Fibo nên mình đặt ngay cho mình 1 lệnh như này. SL như mình đặt thì tự mình cũng thấy hơi mạo hiểm. Nhưng ngồi phân tích thì thấy giá đi khá là đẹp rồi. Mà như anh Trung đã dạy đó. Đỉnh cũ trùng với fibo nên khả năng rất cao là giá sẽ bật lên còn không thì keylevel cũng sẽ không giữ chân được. Cuối cùng mình đặt 1 lệnh limit như hình.

8 Lượt thích

A trung dạy là đỉnh cũ trùng fibo thì khả năng giá hồi xuống chạm đỉnh đi lên còn phá qua đỉnh thì khả năg kEylevel cũng ko giữ chân được giad

2 Lượt thích

Đúng rồi bạn. Có thế là mình hơi phấn khích nên viết loạn lên. Áp dụng kiến thức anh Trung dạy và Win từ những kiến thức đó trên thị trường nên vui lắm :smiley:

5 Lượt thích

Chuẩn bài rồi bạn. Giá quay về đỉnh cũ trung fibo
Đây là sóng nên xuất hiện mô hình nến đảo chiều là bụp lên…

3 Lượt thích

Đúng y chang SGK luôn

Khung lớn nhùn thích nhỉ, mượt mà. Đang nhìn khung bé thấy phát sầu luôn

2 Lượt thích

lệnh đẹp quá mình limit chỗ này đặt sl ngắn quá và bị quet khi đó lại nghĩ nó về klqt và limit lại bên dưới và ko dính thật tiếc

1 Lượt thích

trade khung lớn rõ ràng và nhẹ nhàng lắm b :smiley:

1 Lượt thích

Góp ý với bạn về phần đặt sl, cá nhân mình thì nên đặt cách xa xa ra chút , trường hợp nhiều giá thường quét sâu rút râu dưới 61,8 1 chút mới đi lên ấy , còn với lệnh này thì quá hoàn hảo rồi , good

2 Lượt thích

trước mình cùng nhìn m15 mà đợt này chuyển sang khung lớn nhìn thấy cũng dễ hơn. Nên làm mình nhớ lại lời anh Trung là Nếu chưa kiếm được lời ở TF lớn thì k nên vào TF nhỏ là chơi

2 Lượt thích

Mình cũng phải công nhận lên TF lớn chơi tâm lý nhẹ hơn thật. Mình chưa đủ tâm lý chơi TF nhỏ ý

Có lẽ nên nâng khung thời gian và tăng cặp tiền lên … vấn đề nhức nhối duy nhất là đợi kèo lâu lâu lâu …

1 Lượt thích

Mình cảm ơn bạn, mình sẽ rút kinh nghiệm. Lệnh này kiểu mình kéo TP tới vùng đỏ của fibo xong kéo SL để cho đạt RR là 1:3 ấy. Cũng may không bị ăn quét

Hì , chủ yếu là bị fomo bởi mấy bác fulltime đấy , mấy bác có nhiều thời gian ngồi máy hơn … những ng làm bán thời gian thì không hợp . Rất dễ hoảng

1 Lượt thích

Công nhận thật, mình cũng bán thời gian. Chơi ở TF nhỏ lắm lúc như ngồi trên đống lửa vậy :grin: Nên đợt này quyết định sang TF lớn hơn để chơi ạ

1 Lượt thích

Nên là mình cứ thử hết các thể loại xem mình hợp và thoải mái với loại nào nhất .
Đầu tiên vẫn là phải thoải mái tinh thần thì mới trade tốt được

1 Lượt thích