Help me! Lệnh ngày 21/7-25/8/20:

Mình là newbie mới vào khóa học có nhiều cái mình chưa hiểu, mong ae giúp
Anh em cho mình về klv này với, câu hỏi mình ghi trong hình cho tiện

4 Lượt thích

bạn tham khảo góc nhìn của mình nhé.

8 Lượt thích

Mình cùng ý kiến với bạn @Quang_Huy nhé.
Chỗ bạn thắc mắc là KLfake đã trở thành keylevel quan trọng của xu hướng lớn hay chưa thì với mình là rồi nhé

3 Lượt thích

ad @Medio cho mình hỏi chút, với trường hợp như ở trên ad nhận định KLQT của xu hướng lớn đã chuyển lên đây

Nhưng mình đang thắc mắc khi giá đã phá qua đỉnh cao nhất ở bên trên rồi thì vùng giá số 1 này ko còn là KLQT ?. Nhờ ad giải đáp

3 Lượt thích

theo em nếu 2 đã là KLQT của xu hướng H1
thì 1 có thể là KLQT của xi hướng lớn hơn là H4 hoặc D1 :smiley: :smiley:
Trong sóng có sóng mà bác

2 Lượt thích

Vâng, vậy nên e mới hỏi lại ad, vì ở trên ad nói KLQT xu hướng lớn đã rời lên trên

1 Lượt thích

Mình hiểu rồi, cảm ơn anh em góp ý.

1 Lượt thích

Theo mình thì hồi rõ ràng của tf nào thì là kVqt của tf đó, hãy bỏ qua cái gì diễn ra phía trước cho đỡ rối. Chúng ta chỉ nên để ý tới cái đỉnh cao hơn cái đỉnh vừa phá thôi.

bác hiểu sai ý rồi, giống như trường hợp trên, H1 với H4 cùng tăng, bác đánh theo H1 vì bác chỉ quan tâm đến H1 tăng, nhưng giá nó có thể về H4 rồi mới tăng lên tiếp nên lệnh của bác sẽ dính SL. Nên ko thẻ nói là bỏ qua những gì diễn ra đằng trước được

2 Lượt thích

Theo ý kiến của mình thì TF bạn nêu cũng là TH mà thị trường có thể xảy ra.
Nhưng để đơn giản khi bạn vào lệnh theo sóng nhỏ ở m15 và dự đoán đc hướng giá của h1 đã có tỷ lệ thắng cao rồi.
Mình tìm lệnh có tỷ lệ thắng cao nhất chứ ko thể tìm đc lệnh có xác xuất thắng 100% đc.
Vẫn còn cách bảo toàn rủi ro là rời SL mà, ko nên cầu toàn quá ak

Ukm, cái đó là vào lệnh theo xác xuất mình hiểu. Cái mình thấy mâu thuẫn là ad nói đó là KLQT của xu hướng tăng lớn đã đc chuyển lên đó, nghĩa là giá chỉ cần phá xuống đó là đảo chiều cả xu hướng lớn đó nên mình mới thấy mâu thuẫn

1 Lượt thích

cùng thắc mắc với bác

1 Lượt thích

Đây bạn nhé. Giả sử xu hướng tăng nó đi tiếp và nó đảo chiều thành giảm thì mình sẽ bán và TP về nơi bắt đầu của xu hướng tăng (Và nó cũng có thể là KLQT của 1 timeframe lớn hơn nữa)

4 Lượt thích