Hành trình trader!

cảm ơn bạn nhé!!!

1 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ bổ ích của bạn. Mình mượn bức mindmap :slight_smile:

1 Lượt thích

Cám ơn bài viết của bác , đối với những bài tự sự thật tâm như này thì mình đọc một mạch hết luôn … Và mình rất thích cái tư duy về đọc sách của bác , tâm trí mìn giống như 1 cái ly …chỉ chứa được 1 ít tiền , nếu muốn kiếm nhiều hơn thì phải biến nó thành cái bát hay cái cái thùng …mà cách tốt nhất và rẻ nhất là đọc sách !
Đọc với mình cũng là 1 cách thiền thụ động

1 Lượt thích

Theo bác thì cặp GU ở khung m15. Stoploss bao nhiêu là ok ạ? Ở khung đó chỉ vào lệnh khung m15 thì có khoảng bao nhiêu kèo có thể vào trong một tháng được ạ?
Thankss Bác!!!

bt m để 15-20pip tuỳ th. backtest chỉ nhìn m15 thì tầm 10-12 lệnh, còn trade thật nhìn thấy kẹo m5 rõ ràng đẹp thì m vào nhiều hơn.

Cảm ơn bác nhé!!!
Bác đang trade cho Quỹ nào vậy?

M trade tk cá nhân thôi đang tính hết năm mà giữ đc ổn định thì ms thi quy. Tại quỹ thì lại phải tinh chỉnh lại pp quản lý vốn để phù hợp.

1 Lượt thích

Chúc bác may mắn!!!

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, rất bổ ích.

Cần lắm những bài học thế này, để giữ mình luôn ở trạng thái kiên trì và kỷ luật. Nỗi sợ, và lòng tham luôn ở ngay bên cạnh mình. Nó sẵn sàng chiếm giữ lấy tâm trí của bạn điều khiển bạn theo cách mà thị trường muốn như vậy. Đấy là FoMo, đấy là gồng lỗ, chốt lãi non. Haizz