Haizz, có lẽ nào mình ko phù hợp

Chào mọi người, buồn phiền nên than thở chút cho nhẹ lòng. Vẫn hay vào hội quán để đọc từ kiến thức đến tâm lý anh em khi trade, vẫn nghĩ là mình có thể tránh đc những điều mà anh em đã tâm sự trên đây… cái kết là mình vẫn ko tránh đc. Mình đã ko giữ đc bình tĩnh khi trade, không kỷ luật những gì mình đã đặt ra từ đâu và cái giá phải trả là mất 50% vốn kể từ lúc vào thị trường 2 tháng. Mình tạm thời rút hết vốn, có lẽ sẽ ngồi ngoài thị trường một thời gian vậy.

7 Lượt thích

Không sao bạn ạ, mình thấy bạn vẫn có tiềm năng đấy chứ, thấy không ổn vẫn dừng lại được, chứ nhiều người đánh cho cháy tk luôn cũng nên. Có thể không phải là bạn thiếu kỷ luật đâu, có thể thua nhiều lệnh quá nó ảnh hưởng ngược lại kỷ luật. Bạn cứ nghỉ ngơi một thời gian rồi tính tiếp. Demo tu luyện thêm công phu :relieved:

3 Lượt thích

chào anh, E có lời khuyên là a cứ bình tĩnh, đừng nóng vội. Dục tốc bất đạt a à, cần có thời gian rèn luyện thì mình mới chiến thắng trên thị trường được. Riêng bản thân e thì đã cháy 100% rồi nè a. cố lên a nha :love_you_gesture:

2 Lượt thích

Cho luôn 1 seri lệnh thua đâm ra mất bình tĩnh thật sự bạn ạ, phải kìm nén và rút vốn ra, để lại lại dễ vào lệnh khi chưa bình tĩnh lại, phân tích cơ hội sau

3 Lượt thích

Bình tĩnh bro, tạm thời cứ giảm R xuống, để tk tầm 500u đổ lại thôi, đánh 1R = 1%. Tk tăng hay giảm cứ 1%. Phương pháp thì là phương pháp medio chung rồi nhưng cần Đặt ra quy tắc trading cho riêng mình. Khi nào cầy hết 500u mà vẫn chưa tiến triển thì lên tham khảo a e tiếp.
Đây là quy tắc vào lệnh của mình, bạn có thể tham khảo
QUYTACTRADING

12 Lượt thích

Bác cố gắng đặt ra quy tắc cho mình đi bác. Mình nghĩ nếu thua 1 lệnh, 2 lệnh thì bạn bỏ qua đc, nhưng đến lệnh thứ 3 liên tiếp thì bác có thể nghỉ ngơi khoảng 1-2 hôm, tìm ra lỗi sai của các lệnh đó (chắc ít khi nào do đen thua liền 1 lúc 3 lênh lắm), sau đó quay lại vả market tới tấp luôn ^^!

2 Lượt thích

Ok bạn, tạm thời mình dời xa thị trường đã, sẽ quay lại thoii

1 Lượt thích

Từ bỏ là chấp nhận thất bại.
Khi tâm lý ổn lại Bác nhớ quay lại nhé.
Theo đuổi 1 đam mê không chỉ đơn giản là cố gắng mà còn cần thời gian nữa

2 Lượt thích

Cố lên bạn, mình cũng từng mất nửa số vốn đây.Giờ gỡ lại được hết rồi.Nghèo thì lâu nhưng giàu thì đến nhanh lắm :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

chào bạn ko biết seri của bạn là bn lệnh thua
của mình thì là 35 lệnh liên tục. mình đang nghĩ chắc mình thua dài nhất hội quán này rồi kk

6 Lượt thích

Mình thua 20 lệnh trong 2 ngày

5 Lượt thích

cố lên b ơi. mình cùng cảnh ngộ đây cũng vào dk 2 tháng 30%.mình quyết định dừng gd 2 tháng và quay lại backtest.mong sớm 1 ngày được như các pro.lên thấy mấy bác review lệnh mà ham,nhiều khi fomo theo lại âm thêm,

1 Lượt thích

bác có thể chia sẻ ít kinh nghiệm trong quá trình học từ âm đến bh có thể vả markets k trượt phát nào k ạ.
xin cảm ơn ạ

A trung cũng có 1 clip có nói là t đưa bạn 1 cái máy ảnh r chỉ bạn cách chỉnh iso,tiêu cự… bạn mới đầu có chụp dc 1 tấm ảnh ổn xíu k.
E thấy câu này rất hay đó chứ
Có ng cko bạn công thức bạn cũng cần phải ăn hành vài lần r mới thành thục nó thôi.
Mình gửi bạn 1 câu thôi:
CÓ CÔNG MÀI SẮT CÓ NGÀY NÊN XÀ PENG

1 Lượt thích

Nếu muốn vả thị trường thì khi vào lệnh bạn phải ngẫm xem tỷ lệ thắng + tỷ lệ hoà của lệnh sắp vào nó có lớn không, nếu lớn thì kể cả bạn đi ngược lại còn sóng thần thì tàu sẽ không chìm được :grin:

chưa đâu b ơi=))) mình khóc thua 40 lệnh liên tục từ phải gần tháng trc rồi.
và giờ lên 53 cơ.haha

Hay quá mình cũng đaetj ra quy tắc thế

2 Lượt thích

tự an ủi nhau cố gắng lên bạn ơi.
tự nhủ chuổi thua mà dài thì sau chuỗi thắng cũng vậy kk

1 Lượt thích

lâu không vào hội quán . nay nhiều ae khóc thế nhỉ ?? :smiley: ??

1 Lượt thích

Bạn nên xem lại lịch sử những lệnh đã vào. Tìm nguyên nhân và kết quả của những lệnh thắng thua đó. Bạn đã có cho mình một phương pháp vào lệnh rõ ràng chưa? Hay chỉ vào lệnh dựa theo cảm nhận của mình. Bạn thích trade ngắn hạn, trung hạn hay dài hạn. Bạn cần hiểu rõ tính cách và suy nghĩ của bản thân để chọn khung thời gian phù hợp. Thắng thua là chuyện rất bình thường trong đầu tư. Chúng ta phải chấp nhận những khoản thua lỗ. Chúc bạn sớm trở lại thị trường với tâm chí vững vàng.

1 Lượt thích