GU tuần may mắn và lệnh lếu lều

• chào ae tuần này mình thật may mắn ae ạ.
  • Như ae đã biết đầu tuần mình đã toang 4%TK. miss 1 lệnh 2R để về bờ, thực sự trong lòng rất fomo vào lệnh để gỡ nên đã có 2 lệnh này. 2 lệnh mình vào được là do đọc bài của a Trung về cách nhận định thị trường và đánh giá độ mạnh yếu của KLV. 2 lệnh này không nằm trong quy tắc vào lệnh của mình. sau đây mình xin chia sẻ lại để ae cùng xem và góp ý ạ.
  • đầu tiên vẫn là bức tranh H1 để có cái nhìn tổng thể
  • m15 xem điều gì đang sảy ra
  • m5 để lọc nhiễu klv m15 và xem cách tt di chuyển
  • TP
  • Xin cảm ơn ae đã dành thời gian đọc bài của mình, và cho mình xin nhận xét. nay bận quá nên muộn mình với làm được bài.
13 Lượt thích

Bác học bài quá nhanh và nguy hiểm, tư duy nhạy bén, chúc mừng bác

2 Lượt thích

Em cũng ăn được lệnh 1 giống bác. Chúc mừng bác mút cả thị trường.

2 Lượt thích

lệnh hay quá bác …Chúc mừng bác nha

1 Lượt thích

Khá là khó, nếu là mình thì mình sẽ chỉ chọn lệnh 2 :)) chúc mừng bác đã trở nên rất nguy hiểm

1 Lượt thích

sao giá của XTB chạy lệch xa vậy nhỉ

1 Lượt thích

Chắc là nó đóng cửa lúc 4h. Còn tradingview đóng cửa lúc 5h. M đoán vậy

Cảm ơn bác. Nhưng lệnh kiểu này may là chính thôi chứ trade thì phải trade theo những gì mình nhìn thấy. Kiểu lệnh này là trade theo mình nghĩ rồi keke

Lúc đầu mình cũng chọn lệnh 2 thôi đđấycho an toàn. Mà lệnh 2 sợ nó miss vì có thể nó đảo chiều ở klv phụ . Nên lệnh 1 đến klvp mình kéo sl về hòa cho chắc và giữ lệnh 2.

Chúc mừng bác phân tích tốt quá ạ. Mình có vào lệnh 2 nhưng TP 3R là chốt rồi :rofl:

1 Lượt thích

Mình không hiểu lệnh 1 lắm. Có trường hợp giá phá luôn đáy cũ m15 đi xuống ko

1 Lượt thích

Hi Bác, Bác có thể giải thích chi tiết hơn về lệnh 1 của bác không ạ? Hay chỉ đơn tuần là vùng Kháng cự mạnh (2 lần chạm trước đó) nên chọn cách buy limit? :sweat_smile:

A Thay quả avatar có lệnh liền =))

1 Lượt thích

Mình có viết rõ mà b. Trước đó giá đang sideway ở 2 vùng không là gì cả thì nó k thể có lực để bán mạnh để phá đc đáy m15 trước đó nên mình đặt lệnh 1 b ạ

Trước đó giá đang sideway ở 2 vùng không là gì cả thì nó k thể có lực để bán mạnh để phá đc đáy m15 trước đó nên mình đặt lệnh 1 b ạ. Lệnh này mình mới lĩnh hội từ a trung thôi chứ k nằm trong quy tắc vào lệnh của mìn

Thay avata cho nó phomg thủy tí e ạ. Có vẻ hợp hợp e ạ :))

Sw thì ko nên trade chứ. Mình nghĩ nó đi lên lệnh đó có lẽ may mắn. Mà bạn học ad medio lệnh này ở chỗ nào vậy cho mình xin link để nghiên cứu với

1 Lượt thích

ở bài gU 24/6/2021 ý b

1 Lượt thích

Thì theo bài đó đấy là cơ sở vào lệnh 2. Chứ mình vẫn thắc mắc lệnh 1. Đúng là thị trường ko có công thức chính xác nào hết hehe

1 Lượt thích

sáng nay lưỡng lự lỡ mất 1 lệnh buy GU 7,5R các bác ạ