GU TF h4 PHÁ VỠ GIẢ HAY THẬT? LỌC NHIỄU CHO TF H4

Xin chào anh em trong hội quán. Mình thấy đoạn GU H4 này phân vân quá, chắc có lẽ cũng nhiều anh em cũng giống mình. Mình lập topic này mong anh em thảo Luận

Đây là TF H4
-Nhìn mình hơi thiên về thật 1 chút. Vì 1 cây nến trước hơi phá 1 tí xíu, cây đỏ sau phá xuống nhưng không đẹp lắm.

Đây là TF H1, 4 cây nến sau cây nên đỏ ko vượt được cây nên đỏ trước, Cây thư 5 phá hẳn xuống.

3 Lượt thích

đối với mình nhé chưa kiểm chứng nhiều đâu nhé bạn có thể kiểm nghiệm
nếu có một cây nến di chuyển thứ 2 đóng nến dưới cây nến thứ 1 tính cả râu thì mình coi là phá

Bạn mở lại H4 đoạn đó và nhìn sang bên trái dữ liệu quá khứ xem có gì không.
Sau khi xem xong thì mình nghĩ là thật giả không quan trọng nữa. Thân!

1 Lượt thích

Mình nghĩ chỗ này là giả. Chờ cao nhân vậy :smiley:

3 Lượt thích

Với mình, nó chỉ là phá vỡ giả. Thêm nữa bạn hãy xem ở khung D1 có gì cần lưu ý gì k bạn nhé!

Đối với mình thì đoạn đó là phá vỡ thật, nhưng vì giá đã chạm KL khung lớn hơn nên đảo chiều.

mình mới vô chưa có kinh nghiệm nhiều nhưng theo mình thấy đây là phá vỡ già

@Medio ra tay cứu với. Không biết giải thích sao

1 Lượt thích

trong thị trường này ko có đúng và sai nên quả thực nếu dùng H1 để xác nhận cho H4 thì k phải là lúc nào cũng đúng đặc biệt là trường hợp nhiễu như này!giờ giá đã chạy và đã có kết quả!mình cũng vào lệnh ở trường hợp này,tất nhiên ko phải vào bắt đáy ở đây mà mình nhận định là phá thật,nên khi giá phá lên khỏi đỉnh cũ mình nghĩ H4 đã đảo chiều và tìm lệnh BUY ở 1.3667,SL 1.3650 khi giá hồi đạt 50-61.8,nhưng mình tham các bạn ạ,giá chạy đạt 3R rồi ko chốt mà vẫn đợi giá lên đỉnh cũ rồi mới kéo SL hòa!và kết quả là tốn phí qua đêm và chẳng đc đồng nào ngoài sự tiếc nuối

2 Lượt thích

ông này tham giống mình :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích